Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง แมนดาริน  (อ่าน 1284 ครั้ง)
! h0wdy ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/11/14, [21:04:22] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากถามว่า แมนดาริน อยู่ร่วมกับตัวไหนไม่ได้บ้าง

เพราะว่า ตั้งแต่ลงแมนดารินมา เยลโล่โกบี
ผมเริ่มซึมๆหรือเป็นเพราะ อาทรายขีดฟ้าที่ลงพร้อม แมนดาริน
chatkana ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/11/14, [10:41:16] »

เท่าที่เคยลง ไม่เคยเห็นปลาตัวไหนไปไล่มันเลยครับ
เพียงแต่มันไม่กินอาหารทั่วไป ในตู้มีพอต พอให้มันกินไหม
ถ้าไม่มี นั่นอาจเป็นสาเหตุครับ

ปากมันเล็ก กินช้า กินพอตตัวกะตึ้ดๆเล็กนิดเดียว
ดังนั้นมันเลยว่ายหากินทั้งวัน
ถ้าตู้ไม่พร้อมลงไป โอกาศรอดยากครับ
Zag ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/11/14, [10:52:26] »

อยากถามว่า แมนดาริน อยู่ร่วมกับตัวไหนไม่ได้บ้าง

เพราะว่า ตั้งแต่ลงแมนดารินมา เยลโล่โกบี
ผมเริ่มซึมๆหรือเป็นเพราะ อาทรายขีดฟ้าที่ลงพร้อม แมนดาริน

เอ่อ สรุปตัวที่ซึมๆ คือเยลโล่โกบี้ หรือแมนดาริน ครับ ผมเองก็ไม่เคยเลี้ยงนะ แต่อ่านๆในบอร์ด ถ้ามันไม่ชอบกันจริง มันน่าจะต้องไล่กัดกันให้เห็นนาครับ ความเห็นผม อาการซึม ไม่ว่าจะของแมนดารินหรือโกบี้อาจจะเกิดจากสาเหตุอื่นก็ได้ครับ
sfish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 24/11/14, [14:54:44] »

พวกปลาวัว โดนกินภายใน3วิ
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 24/11/14, [18:01:27] »

เอ่อ สรุปตัวที่ซึมๆ คือเยลโล่โกบี้ หรือแมนดาริน ครับ ผมเองก็ไม่เคยเลี้ยงนะ แต่อ่านๆในบอร์ด ถ้ามันไม่ชอบกันจริง มันน่าจะต้องไล่กัดกันให้เห็นนาครับ ความเห็นผม อาการซึม ไม่ว่าจะของแมนดารินหรือโกบี้อาจจะเกิดจากสาเหตุอื่นก็ได้ครับ

เยลโล่ โกบี้ ครับ

แต่ตอนนี้ ดีขึ้นมากแล้วครับ เพระอยู่กับอมทรายที่ลงไหม่ได้ (ที่สังเกตุ มันโดนลายปล้องเลยซึมๆ ครับ ....
)
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 24/11/14, [18:02:37] »

เท่าที่เคยลง ไม่เคยเห็นปลาตัวไหนไปไล่มันเลยครับ
เพียงแต่มันไม่กินอาหารทั่วไป ในตู้มีพอต พอให้มันกินไหม
ถ้าไม่มี นั่นอาจเป็นสาเหตุครับ

ปากมันเล็ก กินช้า กินพอตตัวกะตึ้ดๆเล็กนิดเดียว
ดังนั้นมันเลยว่ายหากินทั้งวัน
ถ้าตู้ไม่พร้อมลงไป โอกาศรอดยากครับ

แมนดาริน ไม่มีปัญหา ไรครับที่ถาม หมายถึง เยลโล่โกบี้ ครับ ฮ่าๆ
ผมคิดว่า มันจะไล่ เยลโล่โกบี้ ไงก็ขอบคุณมากนะครับ

จิงอย่างที่ว่า มันกินทั้งวัน
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์