Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามคนใช้ Seneye หน่อยครับ  (อ่าน 670 ครั้ง)
noteevo ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 07/11/14, [23:27:34] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

Seneye ผมได้ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้ว เอา Slide แช่น้ำแล้วนะครับ แต่ตอนนี้ติดปัญหานะครับ

1. ammonia กับ ph มันขึ้นตลอดเวลาไหมครับ ของผมมันขึ้นแป็ปเดียว แล้วก็เป็นแบบนี้ครับ

2. ผมไม่สามารถ Activate Slide ในโปรแกรมได้ไหมครับ ของผมมันทำไม่ได้  แต่ผมได้ Activate Slide ใน seneye.me แล้วนะครับ

3. Please check your computer time is correct ต้องแก้ไขยังไงครับ  ผมได้เข้าไปเปลี่ยนเป็น dd/mm/yyyy แล้วก็ไม่หายครับ

4. อุณหภูมิผมสูงมากเลยทั้งที่จริงๆ ไม่ถึงนะครับ

จนปัญญามากครับ ตอนนี้
note_Chonburi ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/11/14, [19:30:26] »

1. ลองเปลี่ยนฟอร์แมตเป็นอังกฤษดูก่อนครับ
2. สไลด์ ลองถอดออก แล้วใส่ใหม่ครับ
3. เหมือนตัวซอฟแวร์จะมีเวอร์ชั่น 1.4.1 ออกมาเป็นเบต้าให้ลองใช้แล้วนะครับ ลองโหลดมาใช้ดูครับ

ในโทรศัพท์ก็เช่นกัน หากผมตั้งภาษาเป็นภาษาไทยไว้ ไม่สามารถเชื่อมต่อมันได้ ต้องเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษด้วยครับ

ปล. ผมใช้แอนดรอย์ครับ
noteevo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 08/11/14, [21:09:16] »

ขอบคุณครับ  แก้ไขได้แล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/11/14, [22:35:23] โดย noteevo »
Luxuria ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 19/11/14, [09:45:22] »

สนใจ Seneye อยู่เหมือน กัน ไม่ทราบว่าราคาแรงไหมครับ แล้ว มันวัดได้แม่นยำไหมครับ ยังไง ขอ PM หน่อยนะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์