Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิมเมอร์แขวน  (อ่าน 669 ครั้ง)
Monjar ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 12/10/14, [23:10:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมสงวัยว่าฟองตะข่ายสีดำๆข้างๆที่เป็นทางนำ้ออกนี่จำเป็นต้องจุมนำ้ไหมคับ

พอดีสกิมเมอร์นำ้มันล้นละทางแก้คือทำให้มันอยู่สูงที่สุดอะคับ จนฟองดำลอยเหนือนำ้ละ ถึงจะไม่ล้น

แต่ก้มีเรื่องตามมาคือ ฟองอากาศเต็มตู้เลย จะมีผลเสียไหมคับ  031

ผมพยายามปรับให้สกิมเมอดูดนำ้น้อยสุดแล้ว แต่ก้ยังล้นยุดี จนต้องทำให้มันสูงๆอะ

ในตู้มีก้นตู้คับ ตู้24

**เคยตั้งไปกระทู้นี้คับ : http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=267210.msg3055328#msg3055328

**ในรูปสีดำๆอะคับ ตอนนี้ยุเหนือนำ้ละ แต่ฟองจากนำ้ออกเยอะกว่าตอนจมในนำ้อะคับ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/10/14, [10:53:32] »

ขอรูปตู้กรองเต็มๆหน่อย จะได้ให้ พสมช. ช่วยดูให้ครับ ว่าระดับที่แขวนไว้ ปกติเหมือนคนอื่นหรือเปล่า

ไม่เคยใช้นะครับรุ่นแบบนี้ แต่ดูรูปแล้วไม่แน่ใจว่าระดับน้ำอยู่แค่ไหน และ สกิมแขวนระดับไหน นึกภาพไม่ออก  asspain

หากรูปชัดเจน น่าจะมีคนช่วยตอบให้ครับ
savagepong ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/10/14, [11:14:41] »

ได้ทำความสะอาดฟองน้ำดำๆบ้างรึเปล่าครับ ผมก็เคยเป็นแบบนี้นะ ปรับน้ำออกเยอะสุดแล้วระดับก็ยังสูงอยู่ เลยลองล้างดู ตะกอนเต็มฟองน้ำเลย คงทำให้น้ำออกไม่สะดวก เลยล้น
แต่เคสนี้ถ้าล้างแล้วยังล้นอยู่ ก็ตัวใครตัวมันล่ะครับ 555
Monjar ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 17/10/14, [17:09:41] »

โทษทีคับ ไม่ได้เข้านาน

รู้ละคับ เป็นเพราะมีตะไคร่อุดอยู่ในใยกรองดำๆจิงด้วย ตอนนี้ปกติทุกอย่างละคับ

ขอบคุณทุกคนอย่างสูง  [ปิ๊งๆๆ] นึกว่าต้องเปลี่ยนเครื่องซะแล้ว  ้hahaha
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์