Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงให้ปลาส้มขาวครีบกางอะคับ  (อ่าน 562 ครั้ง)
guygame ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 08/10/14, [13:47:57] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปลาผมครีบไม่ค่อยกาง ผมชอบให้มันกางมากๆ สวยดีอะคับ เลี้ยงมาเป็นปีๆละคับ
itcentre ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/10/14, [14:18:02] »

เท่าที่ผมเคยอ่านเจอนะครับ ถ้าปลาคลีบไม่กาง สาเหตุอาจจะมาจากน้ำ น่ะครับ
ลองวัดค่าน้ำต่างๆดูครับ (ผมแค่สงสัยนะครับ)
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 08/10/14, [14:23:56] »

ผมลองเปลี่ยนน้ำ ครีบกางแปปเดียว สักพักก็กางไม่มากเหมือนเดิมอะคับ
Common-Akkie ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 08/10/14, [21:04:34] »

หมายถึงครีบไต้ท้องป่าวคับ ของผมกางตลอดเรย ว่ายไปไหนก็กาง แล้วของผมเป็นปลาจับด้วยสีครีบจัดเรย อย่างสวย (แล้วสรุปครีบกางนี่มันดีหรือไม่ดีหว่า ปลาผมอยู่มานานและ ไม่ป่วยเรยนะ กินเก่ง ดูแข็งแรงดีปกติทุกอย่าง ครีบกางจัง)
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 08/10/14, [22:39:19] »

หมายถึงครีบไต้ท้องป่าวคับ ของผมกางตลอดเรย ว่ายไปไหนก็กาง แล้วของผมเป็นปลาจับด้วยสีครีบจัดเรย อย่างสวย (แล้วสรุปครีบกางนี่มันดีหรือไม่ดีหว่า ปลาผมอยู่มานานและ ไม่ป่วยเรยนะ กินเก่ง ดูแข็งแรงดีปกติทุกอย่าง ครีบกางจัง)
ทั้งต้ายท้องและข้างบนอะคับ ของคุณเปลี่ยนน้ำบ่อยปะคับ
Common-Akkie ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 08/10/14, [23:33:43] »

เปลี่ยนน้ำอาทิตย์ละ30% ครับ แต่ก็ไม่รู้มีปัจจัยอื่นอีกหรือเป่า ตู้ผมก็ไม่ได้เทพมากหรอก ไม่รู้เกี่ยวกับนิสัยปลาป่าว
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์