Aqua.c1ub.net
*
  Sat 11/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระแสน้ำส่งผลกับประสิทธิภาพการปั่นของเสียของสกิมเมอร์ไหมครับ  (อ่าน 536 ครั้ง)
We_lovejj ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 03/10/14, [21:38:01] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สงสัยว่าการปั่นของเสียของสกิมเมอร์ระหว่างที่ๆวางสกิมเมอร์ที่มีกระแสน้ำไหลแรง กับที่วางสกิมเมอร์ที่มีกระแสน้ำไหลเอื่อยๆ จนถึงน้ำนิ่งๆ ว่ามันส่งผลในการทำงานของสกิมเมอร์มากน้อยเพียงใดครับ
narapat ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/10/14, [10:01:15] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมว่าอยู่ที่ขนาดปั้มสกิมเมอร์มากกว่าครับว่าสามารถดูดน้ำไปบำบัดได้เร็วขนาดไหน ปั้มใหญ่น้ำไหลเเรงจะดีมากครับ
ถ้าปั้มเล็กน้ำเเรงมันก็ดูดไม่ทัน เเต่ก็จะได้เรื่องน้ำวนในระบบดีกว่า ส่วนตัววางสกิมเมอร์บริเวณท่อน้ำลงเลยครับ

ปล.น้ำไหลเเรงน่าจะดีกว่าน้ำไหลเอื่อยจนเกือบนิ่งนะครับ (ผมชอบ)
ผิดพลาดอะไรขอโทษด้วยนะครับ ^^
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์