Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตนจับคู่แล้ว แต่พอแยกไปรักษากลับมาจำกันไม่ได้ ฟัดกันเละเลยครับทำไงดีครับ เฮอะๆ  (อ่าน 1142 ครั้ง)
vahahaha ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 25/09/14, [12:15:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

น่ารักทั้งคู่ตัดใจขายไม่ลง  n032
Nava Coral Reef ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/09/14, [12:53:24] »

ผมก็เคยเป็นครับ ซื้อการ์ตูนมาจากร้านจับคู่เรียบร้อย เขาอัดอ๊อกแยกถุงมาให้ พอเอาลงตู้ กัดกันจะเป็นจะตาย จนอีกฝ่ายนึงเริ่มหงอ อาหารไม่กินก็ต้องจับแยกครับ เป็นปัญหาโลกแตกพอๆกับ ซื้อปลาจากร้านแสดงให้ดูกินเม็ด มาลงตู้เราไม่ยอกกินเม็ด

ก็ต้องลองใส่กล่องจับแยกครับ ให้เค้าลองจ้องกันดูก่อน แต่ผมว่ายากครับที่จะกลับมาจับคู่กันใหม่ ภาวนาให้สำเร็จนะครับ  [on_052]
Jamemyko ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 25/09/14, [13:37:12] »

น่ารักทั้งคู่ตัดใจขายไม่ลง  n032

อาจเพราะไม่ชินตู้ด้วยครับ

แต่ถ้าเพราะกัดกัน ต้องแยกใส่กล่องในตู้เดียวกัน ไว้สักพัก
anitt ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/09/14, [14:00:02] »

ตักออกจากตู้ใส่กะลัะมังหรือถังเดียวกัน  แล้วเทลงตู้ไปพร้อมกันใหม่ครับ
un_petit_garcon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 25/09/14, [16:22:38] »

มันมีปัญหาแบบนี้ด้วยเหรอเนี่ย เหอๆๆๆๆ เพิ่งรู้
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 25/09/14, [16:52:40] »

ผมลองจับนอนห้องติดกันบนวิมาณลอยน้ำแล้ว
มองหน้ากันผ่านกระจกเหมือนแจ๊คกับโรส
พอปล่อยมาเจอกันตีกันยังกับบางระจัน
 [on_024]
« ตอบ #6 เมื่อ: 25/09/14, [17:13:53] »

ต้องจับมาใส่ถังนอกตู้ทั้งคู่ จับมาอยู่ด้วยกัน ถ้ายังอยู่ในตู้ไม่มีประโยชน์  ต้องให้มันลืมถิ่นมัน แล้วเทลงตู้พร้อมกัน

Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 25/09/14, [17:26:01] »

ต้องจับมาใส่ถังนอกตู้ทั้งคู่ จับมาอยู่ด้วยกัน ถ้ายังอยู่ในตู้ไม่มีประโยชน์  ต้องให้มันลืมถิ่นมัน แล้วเทลงตู้พร้อมกัน

จับมาไว้ในถังนานไหมครับ
ผมเคยลองจับใส่ถังแล้วครึ่งชม สักพักไล่กัดกันเหมือนเดิม
« ตอบ #8 เมื่อ: 25/09/14, [17:41:22] »

จับมาไว้ในถังนานไหมครับ
ผมเคยลองจับใส่ถังแล้วครึ่งชม สักพักไล่กัดกันเหมือนเดิม

ตอนที่เลี้ยงตู้ 30" ผมเลี้ยงการ์ตูน 2 คู่

ฟัดกันหนุกหนาน  เลยตัดสินใจจับออกมาทั้ง 4 ตัว ใส่ถังเล็กๆประมาณชั่วโมง แต่ก็คอยดูว่ามันตีกันมั้ย

พอเปลั่ยนสถานที่ๆมันเคยอยู่ มันดูงงๆ กลายเป็นสามัคคีกันดี แล้วก็เทมันลงตู้ใหม่  มันก็มีตีกันบ้าง แต่น้อยลงเยอะๆครับ
sfish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 25/09/14, [18:37:23] »

จากประสบการณ์นะครับ
การจับปลาย้ายไปย้ายมาทำปลาเครียดนะจะพาลไม่กินทั้งคู่
ของผมปล่อยมันครับ มันจะกัดกันจนมีตัวนึงยอม
90 %อีกตัวจะเลิกไปเอง แต่แบบไม่ยอมเลิกก็มีแต่น้อย
ต้องใจแข็งหน่อยครับ อาจจะไล่กันซักพัก

ของผมล่าสุดลงสคลิปเบิ้ล 1 ฟุต เจอเฟร้น 10 นิ้วไล่ไปครึ่งวัน
แปลกใจหน้าไม่คล้ายกันเลยทำไมไล่กัน แฟนบอกตามันเหนือนกัน กรรม
ตอนนี้เลิกไล่แล้วครับ

Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 25/09/14, [23:58:06] »

ล่าสุดผมตัดสินใจโยนมันลงไปในตู้ด้วยกันเลยครับ
ฟัดกันอยู่ชม.นึง
ตอนนี้ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ว่ายตามกันเหมือนเดิมซะงั้น [on_007]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/09/14, [11:21:16] โดย vahahaha »
savagepong ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #11 เมื่อ: 26/09/14, [00:21:38] »

จากประสบการณ์นะครับ
การจับปลาย้ายไปย้ายมาทำปลาเครียดนะจะพาลไม่กินทั้งคู่
ของผมปล่อยมันครับ มันจะกัดกันจนมีตัวนึงยอม
90 %อีกตัวจะเลิกไปเอง แต่แบบไม่ยอมเลิกก็มีแต่น้อย
ต้องใจแข็งหน่อยครับ อาจจะไล่กันซักพัก

ของผมล่าสุดลงสคลิปเบิ้ล 1 ฟุต เจอเฟร้น 10 นิ้วไล่ไปครึ่งวัน
แปลกใจหน้าไม่คล้ายกันเลยทำไมไล่กัน แฟนบอกตามันเหนือนกัน กรรม
ตอนนี้เลิกไล่แล้วครับ

สคริบเบิ้ลได้มาจากร้านไหนอ่ะครับ จะได้ไปส่องบ้าง xxx2
sfish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 26/09/14, [07:00:32] »

ร้าน crazy เจเจครับ สคลิปเบิ้ลมาเพียบ ทั้งผู้ทั้งเมียเลย
ของผมได้ไซด์โดดมามีตัวเดียวครับ นอกนั้นขนาดกลางๆครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์