Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นำ้จากเครื่องกรอง ESPRING WATER เป็นนำ้ RO ใช่หรือไม่ครับ ใช้กับตู้ทะเลได้?  (อ่าน 1256 ครั้ง)
naleknakub ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 11/09/14, [14:14:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เป็นน้ำที่รีเวิร์ดออสโมซิสหรือไม่ cryingrun
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 11/09/14, [14:42:38] »

ถ้าใช่มันจะมีเขียนอยู่ครับปกติระบบ ro จะมีถังแรงดันวางด้วย 1 ใบต่อกับระบบกรอง
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/09/14, [15:39:27] »

ถ้าใช่มันจะมีเขียนอยู่ครับปกติระบบ ro จะมีถังแรงดันวางด้วย 1 ใบต่อกับระบบกรอง

ไปดูที่โฮมโปร เจอตัวนึงเป็นกรอง roแบบอัดมาให้หมดในขนาดเท่าเคสคอมพิวเตอร์ เคลื่อนย้ายได้
เปิดดูข้างในก็มีครบนะ เล็กดี แต่ไม่มีถังแรงดัน เหมือนเอาไว้กินทีละแก้ว

ราคาหมื่นสองเอง เสียดายขาดเงินไปหมื่นเดียว  ไม่งั้นซื้อแล้ว [on_024]

naleknakub ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 11/09/14, [21:25:32] »

ไปดูที่โฮมโปร เจอตัวนึงเป็นกรอง roแบบอัดมาให้หมดในขนาดเท่าเคสคอมพิวเตอร์ เคลื่อนย้ายได้
เปิดดูข้างในก็มีครบนะ เล็กดี แต่ไม่มีถังแรงดัน เหมือนเอาไว้กินทีละแก้ว

ราคาหมื่นสองเอง เสียดายขาดเงินไปหมื่นเดียว  ไม่งั้นซื้อแล้ว [on_024]

ขาดไปเท่าไหร่ นะ นิด [on_066]ดเดียวเองครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 11/09/14, [21:33:05] »

wuuuu ราคานั้นจัดแบบบ้านผมได้ 2 เครื่องมีตังค์เหลืออีกนะนั้น  wuuuu
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #5 เมื่อ: 12/09/14, [09:37:59] »

ดีแล้วที่เงินไม่พอ   ...   ซื้อเครื่องกรองน้ำ RO ได้ 2เครื่องมีทอนเลยนะนั่น  หรือจะเพิ่ม DI เข้าไปยังมีตังค์เหลืออีกตะหาก...
« ตอบ #6 เมื่อ: 13/09/14, [11:44:39] »

ราคาหมื่นต้นๆไปซื้อ แบบธรรมดาแถวสวนสยามได้3เครื่อง

ที่มันอยากได้คือเล็กมาก สวย เพราะมีตัวครอบดูผ่านๆนึกว่าเป็นเคสคอม
เอามาตั้งเดี่ยวๆโชว์ได้เลย
longduza ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 13/09/14, [16:37:08] »

ถ้าตู้ทะเล จัด RO/DI ไปเลยครับ กรองได้ เนียบกว่า ราคาต่างกันไม่มาก

ซื้อมาแล้วคุ้มเลย RO ใว้ดื่ม DI ใว้เติม/เปลี่ยน ตู้ทะเล 555+
impersonate ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #8 เมื่อ: 13/09/14, [22:10:51] »

ซื้อในเว็ปนี่ละ ผมซื้อ RO DI3600 เอง เพราะดูในห้างหรือร้านเครื่องกรองแถวบ้านแล้วRO ธรรมดาไม่ต่ำกว่า6000 กรองออกมาเป็น 0 เลย ใช้ผสมเกลือ
note_Chonburi ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 14/09/14, [00:03:23] »

อีสปริง ของแอมเวย์รึเปล่า ถ้าใช่รู้สึกว่าจะเป็นยูวีครับ น่าจะเหมาะกับการดื่มกินมากกว่าครับ

อีกทั้งเวลาเปลี่ยนไส้กรองนั้นแพงเหลือกำลัง ไม่เหมาะกับเอามาเลี้ยงปลาครับ
rcmodtanoi ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 01/11/14, [23:19:25] »

ขอเสริมครับเครื่องกรองน้ำesping  ไม่ได้เป็นroครับ แต่เป็นระบบกรองด้วยคาร์บอนสามารถกรองสารโลหะหนักคลอรีนปรอทสารปนเปื้อนแต่ปล่อยให้แร่ธาตุแคลเซี่ยมแมกนีเซียมฟลูออไรด์ผ่าน และใช้หลอดuvให้ค่าแสงที่80มิลลิจูนต่อตารางเซนติเมตรแรงจนฆ่าแบคทีเรียและไวรัสได้หมด กรองแพงจริงแต่ใช้ได้5,000ลิตรคำนวนออกมาตกลิตรละ1บาท ถูกกว่าน้ำขวดเล็กท้องตลาด ส่วนroไม่มีแร่ธาตุครับเปรียบได้ว่าเป็นน้ำกลั่นส่วนการนำมาใช้ก็อยู่ที่ว่าใช้กับอะไรถึงจะตรงทางมากที่สุดและงบในกระเป๋าครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 02/11/14, [01:49:52] »

RO ยังมีแร่ธาตุอยู่ครับต่างจากน้ำกลั่นที่ไร้สารเจือปนเพราะเป็นระบบผลิตจากการระเหยแล้วกลั่นตัวกลับเป็นน้ำอีกที
« ตอบ #12 เมื่อ: 02/11/14, [09:25:36] »

ซื้อในเว็ปนี่ละ ผมซื้อ RO DI3600 เอง เพราะดูในห้างหรือร้านเครื่องกรองแถวบ้านแล้วRO ธรรมดาไม่ต่ำกว่า6000 กรองออกมาเป็น 0 เลย ใช้ผสมเกลือ

ของเจ้าไหนครับ อ่านๆดูเจอ ro/diยกเซ็ต 6,300
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์