Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเลี้ยงคิงกับควีนในตู้เดียวกันได้บ้างครับ  (อ่าน 573 ครั้ง)
sfish ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 01/09/14, [10:49:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ไซด์ไล่เลี่ยยกัน คิง 5 นิ้ว  ควีน 6 นิ้ว 2 ตัว
แอบเอาลงตอนกลางคืน ตื่นเช้ามา
ควีนไปอยู่กันคนละมุม (ตู้ 120 นิ้ว)
สภาพดูไม่ได้เปียกุด หางขาดตามลำตัวเป็นรอยแทะ
ส่วนคิงว่ายไปกัดมุมนี้ทีมุมนั้นที ควีนก็ไม่ว่ายหนีแล้ว
ประมาณกัดกรูให้ตายไปเลยยย
ตอนนี้เอาควีนลงกรองล่างไปก่อน (ใจอยากจะเอาคิงลงแต่จับไม่ทัน)
โชคดีที่ควีนทั้ง 2 ยังกินอาหารได้ปกติ
ใครพอมีวิธีอะไรบ้างครับ

ปล.ความจริงสั่งควีนใหญ่มาแต่ไม่มาสักทีเลยเอาไซด์นี้คิดว่ายังไงก็ใหญ่กว่าคิง
     แต่พี่แกนักเลงมาก ก็แอบสะใจที่คิงก็หางขาดเหมือนกันนิดเดียว555
Common-Akkie ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/09/14, [18:29:23] »

เวลาอ่านเจอกระทู้ที่เกี่ยวกับปลาไล่กัดกันจนเป็นแผลนี่รู้สึกแย่ทุกที สงสารครับ มันเจ็บมันปวดยังไงก็พูดไม่ได้ เอาไจช่วยนะครับ ไหนๆก็เอาเขามาเลี้ยงแล้ว พยายามเข้า
chickela69 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 02/09/14, [11:14:12] »

ไม่เคยลงแองเจิ้ลใหญ่สองตัวในตู้เดียวกันเลยครับเต็มที่เอ็มตัวเดียว เคยอ่านในเวบก็มีแนะนำไม่ให้เอาลงสองตัว เเต่ถ้าตู้ใหญ่ มีหินให้หลบเยอะ ก็อาจช่วยได้บ้าง ล่าสุดเพิ่งไปเอาเเก้วโคล่ามาลง ก็เเอบใต้หินไม่กล้าออกมาเลย สงสารเค้ามากๆ ยังไงผมว่าต้องเเยกเเหละครับ ถึงใส่ตู้กักปลาผมว่ายังไงก็ยังกัดกันอยู่ดี
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์