Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยครับ  (อ่าน 436 ครั้ง)
TEERAW@T ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 06/08/14, [23:28:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือตู้ผมตั้งมา4-5เดือนละครับ ทุกอย่างปกติดีแต่มีข้อสงสันตรงหนึ่ง คือเวลาซื้อปะการังแฟรกมาแฟรกที่เป็นม่วงๆบ้างแฟรกกลายเป็นสีขาวสะงั้น ทั้งๆที่หินในตู้ก็ม่วง เลยสงสัยครับ แล้วมีข้อสงสัยอีกอย่างคือตอนนี้มีกระดุม1กอบานแค่2โพลิสแต่อีก4โพลิสไม่บานลองเอาออกมาปัดๆขัดๆแล้วดูที่เนื้อก็ไม่ผิดปกติอะไรนะครับแต่ลองสังเกตุจะชอบมีพอตมากวนๆมันมันเป็นสาเหตุที่ไม่บานรึป่าวครับ
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/08/14, [00:13:34] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดไม่เกี่ยว ถ้ากระดุมไม่ตายปกติมันก็ไม่ยุ่ง
เอามาไม่บานถ้าพอมีดอกบานก็รอดู ไม่ต้องทำอะไรกะมันคับ
ส่วนม่วงๆมันตายง่าย เกิดง่าย หายไปเดี๋ยวก็กลับมาใหม่
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์