Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับสวนจตุจักรครับ  (อ่าน 5178 ครั้ง)
Solar Deity ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 04/08/14, [17:36:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

หากผิดห้อง ขออภัยด้วยนะครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่เคยไปสวนจตุจักร พอดีอยากเข้าไปเลือกซื้ออุปกรณ์ปลาทะเล
เลยอยากได้ข้อมูลหน่อยครับ

1.ที่สวน แบ่งเป็นโซน มีเสื้อผ้า สัตว์เลี้ยง อุปกรณ์เลี้ยงปลา ผมเข้าใจถูกไหมครับ

2.ที่สวนเปิดทุกวันไหมครับ เปิดกี่โมงครับ

3.ถ้าผมไป วันไหนเป็นวันที่จำนวนร้านขายอุปกรณ์เปิดมากที่สุดครับ

ขอบคุณครับ  beg1  beg1  beg1
skyrider ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/08/14, [17:55:22] »

วันจันทร์ ร้านส่วนใหญ่ปิดครับ อังคาร-ศุกร์ ร้านจะเปิดตอนบ่าย ปิดเร็วตอนสี่โมงเย็น
เปิดมากสุด คือเสาร์อาทิตย์ครับ
Moyouza ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/08/14, [20:50:54] »

วันเสาร์ อาทิตย์ ร้านส่วนใหญ่ที่ขายปะการังและอุปกรณ์จะเปิดเวลา4-5โมงเช้า คนค่อนข้างเยอะในเวลากลางวัน ไปบ่ายๆเย็นๆดีครับคนเริ่มเซาๆ มาเช้าเช้าไม่แนะนำครับ ร้านไม่ค่อยเปิด มาโซนD ครับมีหลายร้านมาก ไม่ทราบว่าอยู่จังหวัดไหนเหรอครับจะได้แนะนำถูก ส่วนตัวผมก็อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกัน [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
un_petit_garcon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 05/08/14, [20:46:06] »

บริเวณที่ขายปลาน้ำจืด ปลาทะเลและอุปกรณ์เลี้ยงปลาเยอะๆ นั้น จะอยู่บริเวณด้านหลังของจตุจักรพลาซ่าและตลาดซันเดย์เก่าครับ ทั้งหมดนี้อยู่รอบๆ เจเจมอล ครับ ร้านขายปลาและขายของบางร้านเปิดทุกวัน เริ่มเปิดเกือบๆ เที่ยง วายประมาณ 5-6 โมงเย็น แต่ถ้าวันเสาร์อาทิตย์จะเปิดเต็มทุกร้าน ส่วนเวลาเปิดปิดจะประมาณเดียวกันกับวันธรรมดาครับ

คือ จตุจักร มันมีหลายโซนน่ะครับ กว้างใหญ่มาก ตั้งแต่ตัวตลาดนัดจตุจักร จตุจักรพลาซ่า เจเจมอล ตลาดซันเดย์ตรงข้ามพิพิธภัณฑ์เด็ก ห้างอะไรไม่รู้ตรงข้ามเจเจมอลกับตัวตลาดนัด ตลาดต้นไม้และตลาดสัตว์เลี้ยงตรงไทยเดนมาร์กเก่า อย่าเผลอเข้าตลาดสัตว์เลี้ยงตรงไทยเดนมาร์กเก่า กับโซนสัตว์เลี้ยงในตัวตลาดนัดล่ะ นอกจากจะไม่เปิดทุกวันแล้ว ยังมีแต่หมาแมวอีกด้วย 555
Solar Deity ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 05/08/14, [23:45:41] »

ขอบคุณมากครับ ผมว่าจะลองเข้าไปดู อยากไปสำรวจก่อน เล็งๆไว้มีรัยอยากได้ จะได้เก็บเงิน

จองตั๋วไว้แล้ว รถออก 00:45 น. ครับ พร้อมเดินทางแล้วครับ... [on_066]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์