Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องน้ำไหลลงกรองล่างครับ  (อ่าน 596 ครั้ง)
Solar Deity ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 25/07/14, [16:06:21] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมใช้โอเวอโฟ ต่อท่อลงกรองล่าง ที่ช่องกรองมีถุงกรองตะกอน แล้วน้ำที่ลงมามันเปนฟอง
พอฟองแตกครับ เป็นหยดๆเกาะข้างตู้ มีไอระเหยมาเกาะตู้บนด้วยครับ เช็ดทุกครั้งที่มานั่งดูตู้
มันพะย่ะค่ะ...ไม่ชอบเลย มีวิธีแก้ไหมครับ
...ท่อต่อลงกรองล่าง ผมเอาข้องอไปสวมเพื่อลดแรงกระแทกของน้ำ แต่ก็ยังเป็นฟองครับ...
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/07/14, [16:31:28] »

สร้างชั้นวางกรองใยแก้วอีกชั้นก่อนลงน้ำ ซับแรงกระแทกน้ำที่ตกลงมา
ไม่ก็ต่อท่อยาวลงน้ำไปเลย
Solar Deity ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/07/14, [01:32:37] »

ผมลองต่อท่อให้ยาวลงลึกเลยครับ แต่ก็ยังมีฟอง แต่น้อยกว่าเดิม หากผมชะลอการไหลของน้ำ เช่น ใส่ท่อสามทางเพื่อให้น้ำแบ่งกันลงใยกรอง ก็จะทำให้ไม่มีฟองใช่ไหมครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์