Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Powder Brown ไม่กินอาหาร ว่ายวนตรงออกซิเจน ปั๊มน้ำตลอด  (อ่าน 542 ครั้ง)
oonner ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 29/06/14, [02:21:44] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ซื้อพาวเดอร์บราวมาเมื่ออาทิตย์ก่อน อดอาหารไปสามวัน ตอนแรกว่ายดีดีอยู่ครับ แต่พักหลังเอาแต่ไปว่ายเล่นวนตรงออกซิเจน พอเริ่มให้อาหารก็ไม่สนใจเลยครับ วนอยู่นั่นแหละทั้งวันไม่ไปไหนเลย เป็นแบบนี้มาสองวันแล้วครับ cryingrun
patsakorn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/06/14, [08:58:34] »

จับใส่ตะกล้าคับ หรือถ้ามีกรองล่างเอาไปฝึกที่กรองล่างก็ได้คับ ตัวนีไม่อยากคับกินเปนพายุผมของผมเค้าขอแค่วันสองวันทำความคุ้นเคยกับเพือนใหม่ หลังจากนันขนาดเอาเม็ดใส่ไปในกะช้อนเพื่อให้อมทรายแต่เจ้านีมันว่ายเข้ากะช้อนมาแย่งเลยคับ
oonner ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/07/14, [16:04:48] »

ตอนนี้หายเป็นปกติกินอาหารเม็ดได้แล้วครับ ปล่อยให้มันหมุนอยู่สองวันก็ว่ายปกติ แล้วก็แซะหินกิน จนมาวันนี้ก็แย่งชาวบ้านกินอาหารได้แล้วจ้า [on_066]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์