Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนมือใหม่ซื้อของในเวบ  (อ่าน 824 ครั้ง)
Sine ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 24/06/14, [10:49:38] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมซื้อskimmerในเวบนี้แหละครับ จากคนขายคนนึง มีรูปและก็รายละเอียดบอกว่า ใช้มา6เดือน ทำน้ำได้600L เนื่องจากเป็นมือใหม่พอไม่บอกรุ่น ก็เลยไม่ทราบว่าจริงรึเปล่า คิดว่าถ้า 600L ของใหม่6000+พอเอามาแล้วเป็น ae-miniครับทำน้ำได้300L แต่ผมโทษตัวเองนะครับไม่ศึกษาก่อนคิดว่าได้ถูก อยากเตือนมือใหม่ คิดเยอะๆครับ คนขายอาจไม่พูดความจริงครับ
Nava Coral Reef ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/06/14, [11:14:28] »

ผมซื้อskimmerในเวบนี้แหละครับ จากคนขายคนนึง มีรูปและก็รายละเอียดบอกว่า ใช้มา6เดือน ทำน้ำได้600L เนื่องจากเป็นมือใหม่พอไม่บอกรุ่น ก็เลยไม่ทราบว่าจริงรึเปล่า คิดว่าถ้า 600L ของใหม่6000+พอเอามาแล้วเป็น ae-miniครับทำน้ำได้300L แต่ผมโทษตัวเองนะครับไม่ศึกษาก่อนคิดว่าได้ถูก อยากเตือนมือใหม่ คิดเยอะๆครับ คนขายอาจไม่พูดความจริงครับ

ผู้ซื้อควรศึกษารายละเอียดให้ดีครับ เจาะลึกให้ได้มากที่สุด ขอดูรูปจากเขาให้ได้มากที่สุด เก็บรายละเอียดให้เยอะที่สุด พร้อมทั้งเวลาโอนให้เก็บสลิปในการโอนไว้ให้ดีเพื่อเป็นหลักฐาน จนกว่าของจะมาส่งถึงเราในสภาพที่เราเห็นจากในภาพหรือจากคำบอกกล่าวของเจ้าของเดิม และใช้งานได้ปกติครับ

เป็นอุทาหรณ์ครับผม ผมก็เคยโดน  [on_009]
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/06/14, [11:21:06] »

ผู้ขายรายไหนครับของ link หน่อย
Jeabmaejo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 24/06/14, [11:27:33] »

ต้องจัดการครับ
preechat ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 24/06/14, [13:19:05] »

เป็นกระทู้ที่ดีครับ เจอะเจอเรื่องที่ดี หรือไม่ดี ในการซื้อ-ขาย ในเวปนี้ มาเล่าสุ่กันฟัง
เพื่อเป็นข้อมูลที่ดีๆ สำหรับนักถมทะเลใหม่ๆ จะได้ไม่ตกเป็น เหยื่อ ของคนไม่ดีครับ
ช่วยๆกัน เวทีนี้จะได้เข้มแข็ง อย่างยั่งยืน

สำหรับคนไม่ดี ก็ขอพลังเพื่อนๆช่วยกันกำจัดออกไปจากวงการนี้ด้วยครับ เพราะหากมี
เหยื่อ แล้ว ก็ต้องมีสูญเสียตามมาครับ

ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ

nat
 [on_026]
Nava Coral Reef ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #5 เมื่อ: 24/06/14, [13:45:29] »

เป็นกระทู้ที่ดีครับ เจอะเจอเรื่องที่ดี หรือไม่ดี ในการซื้อ-ขาย ในเวปนี้ มาเล่าสุ่กันฟัง
เพื่อเป็นข้อมูลที่ดีๆ สำหรับนักถมทะเลใหม่ๆ จะได้ไม่ตกเป็น เหยื่อ ของคนไม่ดีครับ
ช่วยๆกัน เวทีนี้จะได้เข้มแข็ง อย่างยั่งยืน

สำหรับคนไม่ดี ก็ขอพลังเพื่อนๆช่วยกันกำจัดออกไปจากวงการนี้ด้วยครับ เพราะหากมี
เหยื่อ แล้ว ก็ต้องมีสูญเสียตามมาครับ

ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ

nat
 [on_026]

+ให้เลยครับ คนดีสำควรได้รับการยกย่อง คนผิดก็ควรว่ากันไปตามเนื้อผ้า  [on_026]
Sine ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 24/06/14, [20:32:24] »

คืนตอนที่ผมจะยกขึ้นรถผมถามซ้ำครับว่าทำน้ำกี่ลิตรเค้าก็ยังตอบ 600L ในใจคิดว่าสงสัยรุ่นใหม่ตัวเล็กและความสามารถดี ด้วยความไม่รู้ครับ  ซึ่งเรื่องมันแล้วไปแล้วครับ ก็อยากให้เป็นประสบการณ์ครับ ตอนนี้ก็ใส่ ae mini +curve7 2แรงครับ
patsakorn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 25/06/14, [09:31:53] »

คืนตอนที่ผมจะยกขึ้นรถผมถามซ้ำครับว่าทำน้ำกี่ลิตรเค้าก็ยังตอบ 600L ในใจคิดว่าสงสัยรุ่นใหม่ตัวเล็กและความสามารถดี ด้วยความไม่รู้ครับ  ซึ่งเรื่องมันแล้วไปแล้วครับ ก็อยากให้เป็นประสบการณ์ครับ ตอนนี้ก็ใส่ ae mini +curve7 2แรงครับ
เอาลิงค์ให้แอดมินจัดการคับ ไม่งันเค้าก็ลอยนวลอยู
patsakorn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 25/06/14, [09:50:12] »

อันนีเปนความเห็นส่วนตัวนะคับ ่ผมเองเปนนักถมทะเล เล่นรถจักรยานพวกhi-endด้วยคับราคาต่อคันค่อนข้างสูง เล่นเวปของจักรยานนีแระคับ ทางเวปเค้าจะมีการคัดกรองสมาชิก เปนระดับ 1.-2.อะไรก็ไล่กันไป ซึงแต่ละระดับจะมีข้อจำกัดว่าจะเข้ามาอ่านได้อย่างเดียวไม่สามารถโพสต์อะไรได้  การเปลียนระดับที่สามารถโพสต์ในการพุดคุยหรือโพสต์ขายของ เค้าจะนับจากสถิติออนไลน์คับ เพราะของพวกนีอะไหล์บางตัวราคาเปนหมื่นคับ จักรยานบางคับก็เกือบแสน โจรก็เยอะเหนเค้าโพสต์เรืองโดนหลอกประจำแทบทุกวัน...ผมเลยคิดว่าอนาคตหากปัญหามันเกิดขึ้นบ่อยขึ้นอันนีจึงเปนแนวทางที่จะจัดการปัญหานีได้คับ  ปล.ความเห็นส่วนตัวนะคับไม่ได้กล่าวหาหรือให้ร้ายใครเปน  แค่ความคิดของสมาชิกถมทะเลคนหนึงคับ ผิดถูกขออภัย
chickela69 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 25/06/14, [16:14:07] »

เห็นด้วยกับคุณPatsakorn นะครับ ช่วงนี้บอลโลกมาเเรงครับ (เเรงนี้คือเสียบอลนะครับ [on_026]) ระวังตัวกันให้เยอะๆนะครับไม่ว่าจะซื้อของผ่านเวปไหนๆก็ต้องตรวจสอบกันให้ดีๆครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์