Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องปลาการ์ตูนคับ!!!  (อ่าน 562 ครั้ง)
Noone ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 21/06/14, [01:29:09] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือการ์ตูดของผมมันค่อนข่างจะหวงที่มากๆ ขนาดแค่เข้าไปใกล้ตู้มันก็พุ่งมาชนกระจกเลยอะคับ จนตอนนี้หน้าและตาข้างนึงของมันช้ำมากๆจนมันดูเสียศูนย์ไปเลยอะคับ กลัวมันจะตายเลยเอากระชอนมาใส่ให้มันอยู่ในตู้ไปก่อนเพราะจะได้ไม่ชนอะไรแข็งๆ ไม่ทราบว่าจะมีวิธีรักษาอย่างไรได้บ้างคับ? และให้มันอยู่ในกระชอนไปก่อนได้มั้ย?
Prapats ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/06/14, [02:05:48] »

คือการ์ตูดของผมมันค่อนข่างจะหวงที่มากๆ ขนาดแค่เข้าไปใกล้ตู้มันก็พุ่งมาชนกระจกเลยอะคับ จนตอนนี้หน้าและตาข้างนึงของมันช้ำมากๆจนมันดูเสียศูนย์ไปเลยอะคับ กลัวมันจะตายเลยเอากระชอนมาใส่ให้มันอยู่ในตู้ไปก่อนเพราะจะได้ไม่ชนอะไรแข็งๆ ไม่ทราบว่าจะมีวิธีรักษาอย่างไรได้บ้างคับ? และให้มันอยู่ในกระชอนไปก่อนได้มั้ย?
จับใส่กะละมังเล็ก ๆ ครับแล้วใส่ยาเหลืองทหาหัวทรายใส่ด้วยครับ หมั่นเปลี่ยนน้ำและใส่ยาเพิ่มครับ
chickela69 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 25/06/14, [16:25:35] »

ลงปลาใหญ่กว่ามันอาจช่วยได้ครับ อันนี้ผมลองมาเเล้วเเต่ไม่รู้ว่าเป็นกับทุกคนรึป่าวครับอันนี้รอคนอื่นเสริมครับ
patsakorn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/06/14, [17:03:07] »

ลงปลาใหญ่กว่ามันอาจช่วยได้ครับ อันนี้ผมลองมาเเล้วเเต่ไม่รู้ว่าเป็นกับทุกคนรึป่าวครับอันนี้รอคนอื่นเสริมครับ
หายไปนานนะคุณchickela69นึกว่ายุบตุ้ไปสะแระ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์