Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลงกุ้งพยาบาลหรือกุ้งไฟ แต่มีแองเจิ้ลใหญ่อยู่สามารถลงได้ไหมครับ  (อ่าน 589 ครั้ง)
noom2528 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 23/04/14, [10:48:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ หรือผู้มีประสบการณ์ ว่า ตอนนี้ถ้าในตู้มีสมาชิกดังนี้
มาเจสติก - เอ็มลายลูก - ไบคัลเลอร์ - สิงค์โปร์ - บูลแทง - นาโซ่แทง - หน้าผี - อมทราย - ปูแมงมุม อย่างละ 1 ตัว และบอร์เนี่ย 3 ตัว การ์ตูนเพอร์คูล่า 3 ตัว เสฉวน 4 ตัว

จะซื้อกุ้งพยาบาลซัก 2 ตัว หรือไม่ก็กุ้งไฟ ถ้าเป็นเพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าเอามาลงในตู้รวมกันได้ไหมครับ แล้วสมมติว่าถ้าลงได้ควรจะเป็นกุ้งพยาบาลหรือกุ้งไฟดีครับ

ขอบคุณครับ
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/04/14, [13:29:12] »

ได้คับ
mido ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 23/04/14, [16:16:47] »

มีน่ากลัวก็ เสฉวน อะครับ 

ถ้าตัวใหญ่มากอาจจะซัดกุ้งตอนลอกคราบได้ครับ 
kookkaii ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 23/04/14, [16:43:42] »

เสฉวน อีกเสียงครับ [เจ๋ง]
soulwolfz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 23/04/14, [16:51:43] »

ลงได้ครับ ที่บ้านตู้แองเจิ้ลใหญ่มีทั้ง2ชนิดเลย ทั้งกุ้งไฟ กุ้งพยาบาล แต่หาไซด์พอกันหน่อยก็ดีครับ เสฉวนน่ากลัวจะกินกุ้งตอนลอกคราบนะครับ
Rut(Iris) ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #5 เมื่อ: 24/04/14, [09:33:22] »

ท่านทั้งหลายเสฉวนน่ะยังเด็กๆถ้าเทียบกับปูแมงมุมเจ้านี่น่ะโหดจริงถึงเสฉวนจะโหดแต่ส่วนใหญ่มันค่อนข้างช้าตามกุ้งไม่ทันแต่ถ้าเป็นปูแมงมุมก็ไม่แน่เห็นก้ามเล็กๆอย่างนั้นเวลาจะกินมันจะกระโดดเอาขาไปตะครุบแล้วเอาก้ามฉีกเนื้อสยองมากครับ
mido ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 24/04/14, [16:06:15] »

ท่านทั้งหลายเสฉวนน่ะยังเด็กๆถ้าเทียบกับปูแมงมุมเจ้านี่น่ะโหดจริงถึงเสฉวนจะโหดแต่ส่วนใหญ่มันค่อนข้างช้าตามกุ้งไม่ทันแต่ถ้าเป็นปูแมงมุมก็ไม่แน่เห็นก้ามเล็กๆอย่างนั้นเวลาจะกินมันจะกระโดดเอาขาไปตะครุบแล้วเอาก้ามฉีกเนื้อสยองมากครับ

ว่าจะหาปูแมงมุม มาลงสักตัว สงสัยต้องเปลี่ยนใจละครับ โหดขิงๆ  [on_008]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์