Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีการไล่อากาศสกิมเมอร์หน่อยครับ กับวิธีการกระตุ้นสกิมไห้ปั่นฟอง  (อ่าน 452 ครั้ง)
Common-Akkie ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 22/04/14, [01:22:09] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผใช้nac qq ครับ ไม่มีกรองล่างไม่มีกรองหลัง ส่ไว้ตู้หลักเรยตรงด้านหน้า แรกๆปั่นดีแต่ก็ล้วงตู้บ่อย เติมน้ำบ้างไรบ้าง เปลี่ยนน้ำบ้าง ระดับน้ำจึงลดๆเพิ่มๆเป็นระยะ เปิดคลื่นโยกตลอดเวลาด้วย น้ำจึงกระเพื่อม บางครั้งก็มีปิดปั้มสกิมด้วย ไม่รู้สาเหตุเหล่านี้รึป่าว ทำไห้ปั่นไม่ค่อยขึ้น มีวิธีแก้ยังไงเวลาต้องการไห้กลับมาปั่นดีครับ ไล่อากาศเกี่ยวไหม รึต้องทำยังไง ขอบคุณครับ
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/04/14, [12:57:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ไม่น่าเกี่ยว ดูปั๊มมันเจ๊งหรือเปล่า กับปรับระดับน้ำแค่ไหน หรือดีที่สุดคือตู้ไม่มีของเสียพอให้ปั่น
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์