Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้ ปลาอะไรครับ มีขายที่ไหนมั่งหรอครับ...  (อ่าน 1198 ครั้ง)
DIsCuSLoVE1 ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 10/04/14, [16:51:40] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เนี่ยครับ อยากได้ สวยดีครับ.. ใครพอจะมีข้อมูลบ้างมั้ยครับ

Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/04/14, [17:07:01] »

ลูก Batfish ครับอย่าฝืนเลี้ยงเลยตามธรรมชาติมันตัวโตได้เป็นฟุตอยู่ในตู้เราไม่ถึงตอนเต็มวัยหรอก
« ตอบ #2 เมื่อ: 10/04/14, [17:34:21] »

ลูก Batfish ครับอย่าฝืนเลี้ยงเลยตามธรรมชาติมันตัวโตได้เป็นฟุตอยู่ในตู้เราไม่ถึงตอนเต็มวัยหรอก
อ่ออครับ.. ผมขอถามนิดนึงนะครับ .. ถ้าหากเราเลี้ยง แอนพรมขนยาว สักตัวนึง .. ตู้ 20 นิ้ว ไฟ T8  2 หลอด กรองมุม ไม่มีสกิมเมอร์ ผมสามารถเลี้ยงได้มั้ยครับ
patsakorn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 10/04/14, [17:59:40] »

แอนพรมน้ำต้องเย็น..สกิมไม่มีเปลียนน้ำได้คับแต่ต้องบ่อยมากคับ ทีแปดเลียงไม่รอดแน่นอนคับ ต้องเเอลอีดีหรือเอ็ทเอช..จร้าา..แนะนำแอนนมของนอกคับเลียงง่ายกว่าแอนพรมตุ้ผม29องศาคับเลียงอยู...อีกอย่างสกิมผมว่าจำเปนนะคับถ้าจะเอาก้นตุ้ลง..
Rut(Iris) ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 10/04/14, [18:01:52] »

ตัวแรก Longfin batfish ครับสีสันสวยงามตอนเด็กเลี้ยงง่ายครับแต่เวลาโตแล้วจะเปลี่ยนสีและมีขนาดใหญ่อย่างที่พี่ป๊อบเค้าว่าครับประมาณ50cmดังนั้นจึงไม่เหมาะกับการเลี้ยงในตู้ระยะยาวส่วนเรื่องการเลี้ยงแอนพรมในสภาพแบบนั้นไม่เเนะนำครับเพราะว่าโดยทัาวไปแล้วดอกไม้ทะเลมีของเสียมากครับดังนั้นจึงต้องคำนึงถึงระบบกรองเป็นอันดับต้นๆคืออย่างน้อยก็ควรมีสมิมเมอร์ครับ
« ตอบ #5 เมื่อ: 10/04/14, [18:22:05] »

ขอบคุน พี่ๆ มากนะครับบบ ขอบคุนสำหรับคำแนะนำ ของพี่ๆ ทุกคนนะครับบ..
ดูแล้ว น่าจาลำบากแหะ.. เอาเปนว่า ผมขอเลี้ยงปลาไปอย่างเดว ก่อนละกันนะครับบ.. ยังไงถ้าขยับ ขยายเมื่อไหร่ผม จะมาขอคำแนะนำอีกนะครับบ .. ขอบคุนอีกครั้งครับบบ พี่ๆ
We_lovejj ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 10/04/14, [19:57:14] »

แอนขนยาวชอบน้ำเย็นๆ และไฟแรงๆครับ ของผมเลี้ยงอยู่ ใช้ไฟ MH ครับ ทีเดียวอยู่
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์