Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ในตู้แฟรก ควรเลี้ยงอะไรมั้ยครับ  (อ่าน 528 ครั้ง)
longduza ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 05/04/14, [15:22:17] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีมีโครงการอยากตั้งตู้แฟรกสักตู้นะครับ แต่ยังไม่มีประสบการ เลยแอบมาถามๆคนที่เค้าเลี้ยงมาก่อนห๊ะๆ

กะจะตั้งตู้แฟรก 60 นิ้วนะครับ

ในตู้แฟรก ปรกติแล้ว นอกจากก้นตู้ ควรจะมีสิ่งมีชีวิตอื่นๆ ใว้ในตู้มั้ยครับ หรือเลี้ยงเฉพาะแฟรกอย่างเดียว เพียวๆเลยครับ

การดูแลรักษา ตู้แฟรก มีอะไรเป็นพิเศษมั้ยครับ

ฝากแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ [เจ๋ง]

Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 05/04/14, [15:37:50] »

sixline กับ แมนดารินไว้กินสัตว์ประหลาด
longduza ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 07/04/14, [05:25:37] »

sixline กับ แมนดารินไว้กินสัตว์ประหลาด

ขอบคุณมากครับ ถ้าเลี้ยงแค่2ตัวนี้ก็ไม่ต้องให้อาหารใช่มั้ยครับ ปล่อยหากินในตู้้เลย

ว่าแต่ปรกติตู้แฟรก เค้าเปิดไฟกันกี่ช.ม.ครับ อัดหนักๆยาวๆ มีผลเสียมั้ยครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์