Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้สกิมเมอแบบปั๊มลมครับ ไม่เห็มีเมือกเลยช่วยตอบคำถามผมที  (อ่าน 583 ครั้ง)
Jump_STARK ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 26/03/14, [00:23:29] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีผมใช้สกิมเมอแบบปั๊มลม แล้วเปิดใช้งานไปตอนเที่ยงกลับมาดู ในถ้วยรองมีแต่น้ำครับแต่ไม่ปรับความแรงของลมจนล้นมาอยู่ในถ้วยนะครับ แต่เหมือนมันค่อย ๆ สะสมไอน้ำจากฟองหัวไม้อะครับ อยากถามว่า ผมควรทำยังไงครับ หรือปล่อยไป
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 26/03/14, [01:02:53] »

เล็กแค่นั้นอย่าไปหวังอะไรมาก ดูสีน้ำที่ล้นมาดีกว่าถ้าขาวใสเหมือนในตู้ก็แปลว่าไม่ได้ช่วยอะไร
แต่ถ้าออกมาสีเหลืองๆเหมือนฉี่ ก็แปลว่ามันแยกของเสียออกมาได้ระดับนึงแล้ว
patsakorn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/03/14, [09:17:14] »

เลี้ยงปลาล้วนมัยคับ ถ้าปลาล้วนก็ไม่ต้องกังวลมาก ถ้ามีก้นตู้ด้วยต้องหาทางแก้คับ
Jump_STARK ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 26/03/14, [10:38:36] »

มีแค่แอนม่วงอย่างเดียวครับที่เหลือ ส้มขาวกับกุ้งนักเลง
patsakorn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 26/03/14, [11:12:41] »

งันก็คงต้องแก้แล้วละคับ ผมยังไม่เคยใช้ด้วยคับแบบปั้มลมด้วยคับเพราะราคาไม่ต่างกับแบบปั้มน้ำเท่าไรคับ แล้วน้ำที่ได้ออกมาอย่างที่พี่ Lolicon บอกได้ออกมาเปนงัยคับสีเดียวกับน้ำในตู้หลักหรือป่าวคับ ขอขนาดตู้ กับกรองด้วยนะคับ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #5 เมื่อ: 26/03/14, [11:14:18] »

อยากจะบอกว่า คุณภาพตามราคาครับ

ส่วนมาก ราคาแพงแต่คุณภาพไม่สมราคา มีให้เห็นบ่อยๆ
แต่ ราคาถูกคุณภาพดีๆ หาไม่ค่อยมี
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์