Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 471 ครั้ง)
Joe Sarawut ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 24/03/14, [18:43:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

แนะนำหน่อยครับ ทำยังไงให้พวกกระดุม เห็ด ของอ่อน ลามไวๆมั่ง เช่น ไฟอะไร (ที่ไม่ใช่MH) และปัจจัยอื่นๆมีอะไรมั่งครับแนะนำทีครับ อุณหภูมิ ควรไม่เกินเท่าไร ขอบคุณครับ
Luxuria ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/03/14, [23:41:29] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

หลักๆ ก็ไฟ กับ น้ำครับ ถ้าค่าของเสียน้อยก็จะลามเองครับ ส่วนอณุภูมิ ได้ 26-27 ก็ดีครับ แต่ถ้าไม่ได้ ก็อย่าให้เกิน 29
ถ้าตู้ตั้งใหม่ ก็ลามยากหน่อย รอให้ตู็มีอายุซักพัก ก็จะเริ่มลามเองครับ เรื่องการถ่ายน้ำถ้าจะให้ดีก็ อาทิตย์ ละ 1ครั้ง ถาไม่มีเวลาก็
2 อาทิตย์ถ่าย ก็ไม่มีปัญหาอะไร ขึ้นอยู่กับปลาที่เลี้ยงไว้ด้วยครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์