Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกหินเป็นครับ  (อ่าน 5597 ครั้ง)
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 08/03/14, [14:32:58] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีผมสั่งหินเป็นมาจากฟิลิปปินส์  เอามาจากหมู่เกาะแห่งหนึ่งของเขา เห็นว่ามันสะอาดแล้วก็คุณภาพดี เลยสั่งเข้ามาครับ

เอาเข้ามาเยอะเลย ก็แจกคนรู้จักไปหลายคนแล้ว ตอนนี้เหลือประมาณ ร้อยก้อนน่าจะได้ ก้อนก็ประมาณรูปที่ถ่ายให้ดูเป็นตัวอย่าง

แต่ว่าส่วนมากจะเป็นหินกิ่ง ก็แอบมีพวกหินเป็นที่เป็นซากปะการังอยู่พอสมควร

หินยังมีชีวิต ไม่เน่า แล้วก็ปกติดี แต่ตอนนี้อาจจะน้ำตาลไปบ้างแล้ว  [on_026] เพราะว่าบำบัดไว้กลางแดดเลย 55  

คือตอนแรกคิดว่าแจกคนรู้จักไปหมดแล้วคงไม่มีใครมาเอาอีก ก็เลยถอดสกิเมอร์ กะชิลเลอร์ออก แต่คุยกับคุณป๊อบ ว่าเสียดาย เพราะว่าคุณภาพหินดี  จะปล่อยให้ตายก็กระไรอยู่ เลยเอามาจากดีกว่า

อันนี้เป็นสภาพหินตอนนี้ครับ อยู่ในอ่าง ผมเปิดระบบหมุนเวียน ทั้งน้ำและอากาศ เติมแบคทีเรีย เติมแคลเซียม มีปลิง แต่ว่าไม่ได้ติดชิลเลอร์มา 2 อาทิตย์แล้ว สะอาด หอมสดชื่นเหมือนเดิม ไม่เน่าไม่เสีย ไม่ตาย เอาไปใช้งานได้เลย แต่ตอนนี้ก็น่าจะออกน้ำตาลแล้วมั้ง ไม่ได้เข้าไปดูเลย

รูปนี้เป็นตอนเปิดระบบ เดือดเป็นอ่างจากุชี่เลย

ที่นี่ปัญหามันอยู่ตรงการมารับของนี่แหละครับ

คือ ผมเอาหินพวกนี้ไปไว้ที่ลาดกระบัง แต่ตัวผมอยู่สาธร  ผมจะมีเวลาให้วันอาทิตย์ เพราะจะไปแถวลาดกระบังช่วงนั้น

สรุปคือ ถ้าใครที่อยากได้ ก็ลองคำนวณเวลา ระยะทาง เอาครับ แล้วก็นัดกัน

แต่ถ้ามีใครใจดี จะเอาอาสามาขนไป แล้วเอาไปแจกกันเองก็จะประเสริฐมาก  ้hahaha ้hahaha ้hahaha

ก็ตามนั้นครับ ...

เพิ่มเติมหน่อยครับ หลังจากแจกไปแล้ววันนี้ สิบกว่าคน ปัญหาที่พบบางคนคือ เตรียมลังมาใส่เอง ซึ่งลังเล็กใส่ไม่พอ หรือ เอามอไซด์มารับ ไม่มีที่วางของ เป็นความผิดผมเองที่ไม่ได้บอกขนาดว่าขนาดไหน 555

ดูขนาดเที่ยบกับตู้ 36 x 18 นิ้ว

ส่วนมากจะไซด์ขนาดที่เอามาให้ดูเป็นตัวอย่างครับ เพราะฉนั้น คนที่ขอทีล่ะ 10 ก้อน ถ้าตู้ 36 ผมว่าจะแน่นไปหน่อย ก็ลองดู

และผมจะจัดหินกิ่งไปให้เพราะมันสวยดี ก็จะดูแบบที่วางของได้หลายๆ ชิ้น

ต่อไปก็มาถึงเรื่องการรับของ  ไม่ต้องเตรียมอะไรมาใส่ทั้งนั้นครับ มีให้หมด ดูตัวอย่าง

อันนี้ถ้าเป็นหินก้อน จะแพคใส่ลังโฟมปิดผนึกให้ ในรูปลังขนาด 45 cm  2 ก้อนก็เต็มลังแล้ว

อันต่อไป ถ้าเป็นพวกหินกิ่งมันจะใหญ่มาก ยาวประมาณ 60 cm ซึ่งเกินลังโฟม(เพราะซื้อลังโฟมมาไซด์เดียว)

ผมก็จะใส่ถังให้ แบบที่เห็นในรูป  มีฝาปิดผนึกไปอย่างดี

ส่วนคนที่ติดต่อมาช้า ก็จะเหลือชิ้นไม่ใหญ่ขนาดพวกนี้แล้วผมก็จะใส่ถังขาวให้ ต้องขอโทษด้วยนะครับ ไว้คราวหน้าเนอะ 55

เพราะฉนั้นอาทิตย์หน้า หรือ คนที่นัดรับไว้ ก็ขอให้ทราบตามนี้ ไม่ต้องเตรียมภาชนะอะไรมาใส่ ไม่ต้องเอามาถ่ายคือถังผม ซื้อถังมาให้อย่างดี ล้างฆ่าเชื้อแช่ด่างทับทิมแล้ว เอาเก็บไว้ตีเกลือได้เลย ไม่ต้องคือ ลังโฟมและถังอื่นๆ ก็เอาไป ไม่ต้องจ่ายเงิน ไม่ต้องเกรงใจ ผมรวย เอาไปใช้ได้เลย

คุณเตรียมมาอย่างเดียวคือ วิธีการที่จะขนกลับไป 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/03/14, [15:21:43] โดย Mixzer »
k1978 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/03/14, [14:56:05] »

ขอรับไว้สัก 5 ก้อนได้มั้ยครับ (เห็นในรูปที่โพสต์ใหญ่จริงๆต้องขอลดประมาณ)
หากได้ขอที่อยู่แบบละเอียดอีกนิด ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/03/14, [09:47:04] โดย k1978 »
pug-ramintra ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 08/03/14, [15:00:48] »

อยากได้ซัก10ก้อนถ้าใครอยู่แถวรามอินทรา หรือใกล้เคียง ฝากรับด้วยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
Mgt ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 08/03/14, [15:20:25] »

[เจ๋ง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/06/14, [16:08:24] โดย Mgt »
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #4 เมื่อ: 08/03/14, [15:22:22] »

เพื่อกันดราม่าที่อาจเกิดนะครับ
- รับไปแค่พอใช้งานแบ่งบันกันไป
- ห้ามรับไปเพื่อจำหน่ายต่อ
ขอให้รับของไปใช้กันในเงื่อนไขนี้นะครับ
to12345678 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 08/03/14, [15:26:27] »

ขอแบ่งด้วยคนครับขอซัก7-8ก้อนครับ ติดต่อกลับผมทีครับ 0851096533 โตครับ เดี๋ยวนัดวันไปรับเองครับ
PIGGYPHI ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 08/03/14, [16:16:02] »

ขอสัก 2- 3 ก้อนได้ไหมครับ คุณพี่มิกซ์ 092-2788662 ชือ  P ครับโทรได้ตลอดเลยครับ [เจ๋ง]

ลาดกระบังช่วงไหนครับ ผมไปแถวซีคอนวิ่งมาจากทางบางกะปิ เจอแยกพัฒนาการเลี้ยวซ้ายใช่มั้ยครับ asspain
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/03/14, [16:17:42] โดย PIGGYPHI »
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 08/03/14, [16:17:46] »

ขอสัก 2- 3 ก้อนได้ไหมครับ คุณพี่มิกซ์ 092-2788662 ชือ  P ครับโทรได้ตลอดเลยครับ [เจ๋ง]
อยู่แถวไหนครับ
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 08/03/14, [16:23:55] »

วันอาทิตย์ผมต้องไปส่งแฟนที่ แถววิทลัยดุสิตธานีอ่ะครับ ตรงซีคอนสแคว
แต่ตัวผมจริงๆอยู่เกษตรบางเขนครับพี่ พี่ลองบอกทางมาก็ได้ครับ เดี๋ยวผมขับมอเตอร์ไซค์แว๊นไปป [on_055]
B>A>S=Bas ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 08/03/14, [16:24:26] »

เสียดายผมอยู่ไกล (อุดร)
ถ้าส่งได้ผมจะขอรับสัก 4-5 ก้อน และยินดีออกค่าแรงและค่าวลาให้อ่ะครับ
ถ้าได้ยังไง ขอทราบรายละเอียดสักหน่อยครับ
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 08/03/14, [16:28:58] »

ขอแจ้งหน่อยครับ

1. ถ้าเพิ่งเริ่มตั้งตู้ แล้วจะเอาหินไปใช้รันน้ำ ขอไม่ให้นะครับ เพราะว่า เอาไปช่วงรันน้ำหินอาจจะตายได้  

2. ถ้าจะเอาไปใส่กรองล่าง บอกด้วยนะครับว่าเอาไปใส่กรองล่างจะได้จัดพวกที่เป็นเศษหรือหินหักครับ

ที่ต้องแจ้งแบบนี้เพราะว่า หินที่ผมสั่งเข้ามาเป็นหินเป็นที่เอามาบำบัดอีกรอบ คุณภาพอยู่ในเกณฑ์ดี  เหมาะสำหรับเอามาใช้จัดวางปะการัง ในตู้

อย่างที่เราทราบกันนะครับ ว่าหิน ถ้าเป็นหินตาย ราคาตลาดอยู่ที่ร้อยกว่าบาทต่อก้อน และ ถ้าเป็นหินเป็นแบบนี้ ราคาก็แพงตามไปด้วย ผมนำเข้ามาก้อนนึงราคาไม่ใช่ถูก เฉพาะค่าหินก็หลายบาทแล้ว ไม่รวมค่าขนส่ง เพราะฉนั้นเลยอยากให้เอาไปใช้ประโยชน์ที่เหมาะกับกรณีครับ

ไม่ได้เรื่องมากอะไรนะครับ อยากให้ทุกคน แต่อยากให้มองตรงจุดนี้ด้วยครับ

ตอนนี้มีหลายคนที่ขอเข้ามา ก็ขอมาได้เรื่อยๆ นะครับ ก้อนนึงก็อยู่ที่ 30 cm ขึ้นไป หรือก้อนเล็กหน่อยก็ขวดอิชิตัน ลองคำนวณดูครับว่าน่าจะใช้กันกี่ก้อน อยากให้ได้กันหลายๆ คนครับ
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 08/03/14, [16:35:16] »

ผมขอ10ก้อนนะครับ เดวไปรับเองพรุ่งนี้ ครับ ปั๊ก 0830189138
ขอบคุณครับ^^ ตอนนี้ตู้ผม2เดือน เป็นตู้ 36" รันหินตายล้วน อยากได้หินเป็นมาเพิ่มเติมแล้วเอาหินตายลงกรองล่างครับ ตอนนี้หินน้อยมากมีแค่ประมาน10ก้อน
 ปล. คุณPiggyphi ฝากผมเอาได้นะครับ ผมอยู่ไม่ไกลจากเกษตร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/03/14, [16:37:20] โดย pug-ramintra »
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 08/03/14, [16:41:59] »

ขอแจ้งหน่อยครับ

1. ถ้าเพิ่งเริ่มตั้งตู้ แล้วจะเอาหินไปใช้รันน้ำ ขอไม่ให้นะครับ เพราะว่า เอาไปช่วงรันน้ำหินอาจจะตายได้  

2. ถ้าจะเอาไปใส่กรองล่าง บอกด้วยนะครับว่าเอาไปใส่กรองล่างจะได้จัดพวกที่เป็นเศษหรือหินหักครับ

ที่ต้องแจ้งแบบนี้เพราะว่า หินที่ผมสั่งเข้ามาเป็นหินเป็นที่เอามาบำบัดอีกรอบ คุณภาพอยู่ในเกณฑ์ดี  เหมาะสำหรับเอามาใช้จัดวางปะการัง ในตู้

อย่างที่เราทราบกันนะครับ ว่าหิน ถ้าเป็นหินตาย ราคาตลาดอยู่ที่ร้อยกว่าบาทต่อก้อน และ ถ้าเป็นหินเป็นแบบนี้ ราคาก็แพงตามไปด้วย ผมนำเข้ามาก้อนนึงราคาไม่ใช่ถูก เฉพาะค่าหินก็หลายบาทแล้ว ไม่รวมค่าขนส่ง เพราะฉนั้นเลยอยากให้เอาไปใช้ประโยชน์ที่เหมาะกับกรณีครับ

ไม่ได้เรื่องมากอะไรนะครับ อยากให้ทุกคน แต่อยากให้มองตรงจุดนี้ด้วยครับ

ตอนนี้มีหลายคนที่ขอเข้ามา ก็ขอมาได้เรื่อยๆ นะครับ ก้อนนึงก็อยู่ที่ 30 cm ขึ้นไป หรือก้อนเล็กหน่อยก็ขวดอิชิตัน ลองคำนวณดูครับว่าน่าจะใช้กันกี่ก้อน อยากให้ได้กันหลายๆ คนครับ
พี่มิกซ์ครับ ผมเปลี่ยนตู้ใหม่ แต่ใช้ของเดิมจากตู้เก่ามาหมดเลยทั้งหินเป็นทรายเป็นเพียงแต่เพิ่มปริมาณน้ำไปในระบบเพราะ+กรองล่างเข้าไป อย่างนี้ถือว่าผมตั้งตู้ใหม่มั้ยครับ ตู้เก่าขนาดเล็กกว่าหินเป็นที่มีดูน้อยไป เลยอยากได้ หินที่พี่แจกมาเสริมหน่อยครับ ช่วยพิจารณาด้วยครับ ตู้เก่ารันมา เกือบๆ3เดือนครับ n032
นี่รูปตู้ครับ

(ปล.)ในกรองล่างไม่มีหินเลยครับ เอาเศษปะการังจากตู้เก่ามาใส่ไว้รอซื้อหินจะเอาออกครับ [on_024] สกิมอันเก่าเล็กไปรอซื้อ c3.5 อาทิตย์หน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/03/14, [16:48:38] โดย PIGGYPHI »
leew2298 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 08/03/14, [18:30:33] »

เยี่ยมมากๆขอบคุณที่ให้คำปรึกษา  สุดยอดน้ำใจงามจริงๆ 
l2eal4minute ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 08/03/14, [18:43:57] »

เยี่ยม+ให้น้ำใจงามๆๆ ครับ
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 08/03/14, [19:01:14] »

พี่มิกซ์ครับ ผมเปลี่ยนตู้ใหม่ แต่ใช้ของเดิมจากตู้เก่ามาหมดเลยทั้งหินเป็นทรายเป็นเพียงแต่เพิ่มปริมาณน้ำไปในระบบเพราะ+กรองล่างเข้าไป อย่างนี้ถือว่าผมตั้งตู้ใหม่มั้ยครับ ตู้เก่าขนาดเล็กกว่าหินเป็นที่มีดูน้อยไป เลยอยากได้ หินที่พี่แจกมาเสริมหน่อยครับ ช่วยพิจารณาด้วยครับ ตู้เก่ารันมา เกือบๆ3เดือนครับ n032
นี่รูปตู้ครับ

(ปล.)ในกรองล่างไม่มีหินเลยครับ เอาเศษปะการังจากตู้เก่ามาใส่ไว้รอซื้อหินจะเอาออกครับ [on_024] สกิมอันเก่าเล็กไปรอซื้อ c3.5 อาทิตย์หน้าครับ
ครับ เอาไปตามขอ
อาเดียว ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #16 เมื่อ: 08/03/14, [19:20:06] »

ไปรับมาให้เพื่อนนิดหน่อยและเห็นของจริงมาแล้ว บอกเลยว่าสะอาดทรงดีฝุดๆ
ใครอยากได้ยินทรงสวย วางได้หลายมุม แนะนำอย่าพลาด
ของดีและฟรี ไม่ได้มีทั่วไป นานๆจะมาซักที [เจ๋ง]

เห็นแล้วอยากจัดนาโนซักใบ เก็บไว้ให้ผมบ้างนะ ให้เพื่อนไปหมดแระอ่า ขอบคุณคร้าบพี่มิก  [on_026]
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 08/03/14, [20:46:17] »

ครับ เอาไปตามขอ
พรุ่งนี้พี่มิกสะดวกกี่โมงครับ อยู่ตรงไหนของลาดกระบังหนอ [on_055]
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 08/03/14, [21:36:46] »

พรุ่งนี้พี่มิกสะดวกกี่โมงครับ อยู่ตรงไหนของลาดกระบังหนอ [on_055]

รู้จักจุตจักรมีนบุรีไหมครับ พอดีผมนัดหลายคนไปรับที่นั่น  ถ้าผมไม่ว่างไปเอง จะให้ลูกน้องเอาไปฝากไว้ที่ร้านหนิง

หรือไม่ก็ไปนัดรับกันที่โน้นครับ
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 08/03/14, [22:39:57] »

แล้วถ้าเป็นลาดกระบังพี่มิกสะดวกกี่โมงถึงกี่โมงเหรอครับผมได้คำณวน เวลาถูกถ้าว่างไม่ตรงกันผมจะได้ไปรับที่จตุรจักรมีน
ส่วนลาดกระบังผมต้องไปส่งแฟนที่ ซีคอนอยู่แล้วผมเลยไปได้ทั้ง2ที่ครับ [on_066]
TEERAW@T ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #20 เมื่อ: 08/03/14, [22:40:43] »

อยากได้บ้างจังพรุ้งนี้มีได้ไปผ่านแถวนั้นด้วย อยากได้มาจดตู้ 48" ไปรับได้ที่ไหนครับ
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 08/03/14, [22:44:26] »

แล้วถ้าเป็นลาดกระบังพี่มิกสะดวกกี่โมงถึงกี่โมงเหรอครับผมได้คำณวน เวลาถูกถ้าว่างไม่ตรงกันผมจะได้ไปรับที่จตุรจักรมีน
ส่วนลาดกระบังผมต้องไปส่งแฟนที่ ซีคอนอยู่แล้วผมเลยไปได้ทั้ง2ที่ครับ [on_066]

ลาดกระบังจะเป็นช่วง 16.00-19.00 ครับ แถวๆ หน้านิคมลาดกระบัง

ถ้าเป็นที่มีนก็จะเป็นช่วงเช้า ผมจะเอาไปฝากไว้ที่ร้านค้าให้ ก็ไปรับกันเอง
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 08/03/14, [22:44:58] »

อยากได้บ้างจังพรุ้งนี้มีได้ไปผ่านแถวนั้นด้วย อยากได้มาจดตู้ 48" ไปรับได้ที่ไหนครับ

ลาดกระบังจะเป็นช่วง 16.00-19.00 ครับ แถวๆ หน้านิคมลาดกระบัง

ถ้าเป็นที่มีนก็จะเป็นช่วงเช้า ผมจะเอาไปฝากไว้ที่ร้านค้าให้ ก็ไปรับกันเอง

Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 08/03/14, [23:04:18] »

ช่วง16-19.00โอเคเลยครับ ขอชื่อสถานที่ที่จะสามารถเซิทใน googlemap ได้หน่อยครับประมาณ 5โมงกว่าๆอาจจะไปถึง [on_055] ขอบคุณครับ

ปล. ตกลงผมไปรับทีีลาดกระบังนะครับ [on_066]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/03/14, [23:11:12] โดย PIGGYPHI »
Club Member
« ตอบ #24 เมื่อ: 09/03/14, [07:12:34] »

ใครที่ว่างจะมารับวันนี้  และ ยืนยันสถานที่ว่าจะรับที่ไหน  ระหว่าง จัตุจัตรมีน กับ แถวนิคมลาดกระบัง

โทรมาที่เบอร์นี้ครับ 08 46494647

ถ้าจะรับที่มีนบุรี โทรมาก่อน 10 โมงเช้านะครับ ผมจะให้คนแพคไว้ให้

ส่วนถ้ามารับแถวลาดกระบัง ผมจะอยู่ช่วง 16.00-19.00 ลองดูเวลาว่ามาได้ช่วงไหน โทรมานัดได้ครับ

สำหรับคนที่ pm มาขอ ทั้งหมดได้ตามนั้นนะครับ โทรมานัดอีกที

ตอนนี้หมดแล้วครับ....

ปล.
ถ้าผมไม่ได้รับสาย  ผมจะโทรกลับครับ

Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #25 เมื่อ: 09/03/14, [10:48:00] »

ใจพี่หล่อมากอ่ะ  [on_066]
Club Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 09/03/14, [15:22:30] »

เพิ่มเติมหน่อยครับ หลังจากแจกไปแล้ววันนี้ สิบกว่าคน ปัญหาที่พบบางคนคือ เตรียมลังมาใส่เอง ซึ่งลังเล็กใส่ไม่พอ หรือ เอามอไซด์มารับ ไม่มีที่วางของ เป็นความผิดผมเองที่ไม่ได้บอกขนาดว่าขนาดไหน 555  หลายคนคงคิดว่าเป็นหินก้อนไม่ใหญ่
เหลือๆ คุณคิดผิด [อุโฮะๆๆ] หินที่ผมเอามาจาก ก็เอาภาพที่ผมลง แล้วไปเทียบกับที่เขาขายกันเองล่ะกันว่าราคายังไง ผมไม่เอาของกะโหลกกะลามาแจกหรอกครับ  เอาไปก็ใช้ได้เลย ใครที่ไม่ชอบให้มีตัวประหลาด ก็ไม่มีให้ สะอาดเอี่ยมหมด เอ้าไปดูขนาดกันก่อน

ดูขนาดเที่ยบกับตู้ 36 x 18 นิ้ว

ส่วนมากจะไซด์ขนาดที่เอามาให้ดูเป็นตัวอย่างครับ เพราะฉนั้น คนที่ขอทีล่ะ 10 ก้อน ถ้าตู้ 36 ผมว่าจะแน่นไปหน่อย ก็ลองดู

และผมจะจัดหินกิ่งไปให้เพราะมันสวยดี ก็จะดูแบบที่วางของได้หลายๆ ชิ้น

ต่อไปก็มาถึงเรื่องการรับของ  ไม่ต้องเตรียมอะไรมาใส่ทั้งนั้นครับ มีให้หมด ดูตัวอย่าง

อันนี้ถ้าเป็นหินก้อน จะแพคใส่ลังโฟมปิดผนึกให้ ในรูปลังขนาด 45 cm  2 ก้อนก็เต็มลังแล้ว

อันต่อไป ถ้าเป็นพวกหินกิ่งมันจะใหญ่มาก ยาวประมาณ 60 cm ซึ่งเกินลังโฟม(เพราะซื้อลังโฟมมาไซด์เดียว)

ผมก็จะใส่ถังให้ แบบที่เห็นในรูป  มีฝาปิดผนึกไปอย่างดี

ส่วนคนที่ติดต่อมาช้า ก็จะเหลือชิ้นไม่ใหญ่ขนาดพวกนี้แล้วผมก็จะใส่ถังขาวให้ ต้องขอโทษด้วยนะครับ ไว้คราวหน้าเนอะ 55

เพราะฉนั้นอาทิตย์หน้า หรือ คนที่นัดรับไว้ ก็ขอให้ทราบตามนี้ ไม่ต้องเตรียมภาชนะอะไรมาใส่ ไม่ต้องเอามาถ่ายคือถังผม ซื้อถังมาให้อย่างดี ล้างฆ่าเชื้อแช่ด่างทับทิมแล้ว เอาเก็บไว้ตีเกลือได้เลย ไม่ต้องคือ ลังโฟมและถังอื่นๆ ก็เอาไป ไม่ต้องจ่ายเงิน ไม่ต้องเกรงใจ ผมรวย เอาไปใช้ได้เลย

คุณเตรียมมาอย่างเดียวคือ วิธีการที่จะขนกลับไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/03/14, [15:26:56] โดย Mixzer »
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #27 เมื่อ: 09/03/14, [16:19:54] »

้hahaha 555 สั้นๆผมรวย...ฮาว่ะ
ใครหมั่นใส้ก็ผ่านไปนะครับตามิกมันเด็กนอกพูดตรงแต่จริงใจ
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 09/03/14, [17:10:24] »

ไปรับมาแล้วครับ ก้อนใหญ่มาก 5 ก้อนก้อจะเต็มตู้ 36 แล้วครับ หินไม่มีเหม็นไม่มีตายครับ ขอบคุณมากครับ [on_066]
mai2610 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #29 เมื่อ: 09/03/14, [19:51:35] »

มีกิ่งแบบ บิ๊กๆ XL ไหมครับ จะมาใส่ 60*24*30
เดวจะเจรจากับรถตู้ดูว่า สามารถไหม....ขอบคุณครับ
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์