Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคน Frag ก้นตู้หน่อยครับ  (อ่าน 1366 ครั้ง)
bluebangmod ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/02/13, [20:33:55] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีสังเกตว่าช่วงนี้มีคน frag ของมาขายกันในเว็บจำนวนมาก อยากรู้ว่า เมื่อเทียบกับต้นทุนที่ลงทุนไปนั้น  กำไรบ้างไหมครับ   หรือทำเพราะใจรักครับ   [on_026]   ที่ถามก็เพราะอยากลองบ้างแต่พอมาคำนวณค่าใช้จ่าย  อืม  มันก็นะ ได้มีทะเลาะกับศรีภรรยาแน่ๆ   n032
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/02/13, [14:38:53] »

ส่วนตัวนะครับ คิดว่าแค่สนุกกับการแฟรกครับ + ช่วยจ่ายค่าไฟนิดหน่อย เหมือนรายได้เสริมมากกว่าครับ
แต่ถ้าพูดเืรื่องกำไร คงต้องทำในปริมาณมาก ต้องลงทุนกันพอสมควรครับ  อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
แม่หญิงเอกมณี ศรีเรไร ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/02/13, [16:52:49] »

พอดีสังเกตว่าช่วงนี้มีคน frag ของมาขายกันในเว็บจำนวนมาก อยากรู้ว่า เมื่อเทียบกับต้นทุนที่ลงทุนไปนั้น  กำไรบ้างไหมครับ   หรือทำเพราะใจรักครับ   [on_026]   ที่ถามก็เพราะอยากลองบ้างแต่พอมาคำนวณค่าใช้จ่าย  อืม  มันก็นะ ได้มีทะเลาะกับศรีภรรยาแน่ๆ   n032

การแฟรกเป็นสิ่งที่ดีค่ะ  เพราะการแฟรกคือการขยายพันธ์ของก้นตู้ชนิดนั้นๆ    ถ้าโดยความคิดส่วนตัว ก็อยากสนับสนุนให้มีการแฟรกนะคะ  เพราะทุกวันนี้ ของส่วนใหญ่เราก็เอามาจากทะเลอยู่แล้ว   ซึ่งคนภายนอกมองว่าไม่ดี  ซึ่งมันก็ไม่ดีจริงๆ นั้นแหละค่ะ  เพียงแต่เราจะทำอย่างไร ให้เค้าอยู่กับเราได้นานที่สุด  ทำอย่างไรให้ก้นตู้บางชนิดนั้น มีการขยายพันธ์ออกมาได้    สำหรับต้นทุน  ครั้งแรกไม่แพงหรอกค่ะ  ถ้าใจเรารักซะอย่าง  เริ่มแรกก็ไม่ต้องลงทุนอะไรเลย  เพียงแต่ลองขยายพันธุ์กับสิ่งที่ทำได้ง่ายๆ  เช่น กระดุม  เห็ดบางชนิด  พวกซีเนียต่างๆ อันนี้จัดว่าแฟรกง่ายค่ะ เพราะราคาไม่แรง 

ลองๆ ทำดูแล้วจะสนุก  แล้วพออันไหนแข็งแรง  อันไหนสวย ก็เอาออกมาขายให้สมาชิกในคลับได้   เป็นการขยายพันธ์ที่ดีอย่างหนึ่งเลย  เราจะได้รบกวนจากธรรมชาติให้น้อยลงเนอะ   คราวนี้พอได้เงินมา  ศรีภรรยาก็จะไม่ว่าอะไรเด็ดขาด ถ้าเงินนั้นตกไปอยู่ที่ศรีภรยาอ่ะนะคระ   555555

อิอิ สู้ๆๆๆ ค่ะ ถ้าอยากแฟรกมีอะไรก็ลองถามได้น๊าๆๆ พวกเพื่อนสมาชิกในคลับเราหลายคนมีการแฟรกกันอยู่แหละ
i_pop ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 28/02/13, [17:12:15] »

การแฟรกเป็นสิ่งที่ดีค่ะ  เพราะการแฟรกคือการขยายพันธ์ของก้นตู้ชนิดนั้นๆ    ถ้าโดยความคิดส่วนตัว ก็อยากสนับสนุนให้มีการแฟรกนะคะ  เพราะทุกวันนี้ ของส่วนใหญ่เราก็เอามาจากทะเลอยู่แล้ว   ซึ่งคนภายนอกมองว่าไม่ดี  ซึ่งมันก็ไม่ดีจริงๆ นั้นแหละค่ะ  เพียงแต่เราจะทำอย่างไร ให้เค้าอยู่กับเราได้นานที่สุด  ทำอย่างไรให้ก้นตู้บางชนิดนั้น มีการขยายพันธ์ออกมาได้    สำหรับต้นทุน  ครั้งแรกไม่แพงหรอกค่ะ  ถ้าใจเรารักซะอย่าง  เริ่มแรกก็ไม่ต้องลงทุนอะไรเลย  เพียงแต่ลองขยายพันธุ์กับสิ่งที่ทำได้ง่ายๆ  เช่น กระดุม  เห็ดบางชนิด  พวกซีเนียต่างๆ อันนี้จัดว่าแฟรกง่ายค่ะ เพราะราคาไม่แรง 

ลองๆ ทำดูแล้วจะสนุก  แล้วพออันไหนแข็งแรง  อันไหนสวย ก็เอาออกมาขายให้สมาชิกในคลับได้   เป็นการขยายพันธ์ที่ดีอย่างหนึ่งเลย  เราจะได้รบกวนจากธรรมชาติให้น้อยลงเนอะ   คราวนี้พอได้เงินมา  ศรีภรรยาก็จะไม่ว่าอะไรเด็ดขาด ถ้าเงินนั้นตกไปอยู่ที่ศรีภรยาอ่ะนะคระ   555555

อิอิ สู้ๆๆๆ ค่ะ ถ้าอยากแฟรกมีอะไรก็ลองถามได้น๊าๆๆ พวกเพื่อนสมาชิกในคลับเราหลายคนมีการแฟรกกันอยู่แหละ

ช่วยมาแฟรกหนอนชาเขียวให้หน่อย  ทุกวันนี้ไม่พอใช้  [on_055] [on_055] [on_055]
แม่หญิงเอกมณี ศรีเรไร ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 28/02/13, [17:14:08] »

ช่วยมาแฟรกหนอนชาเขียวให้หน่อย  ทุกวันนี้ไม่พอใช้  [on_055] [on_055] [on_055]
อ๊ายยยยยยยยยยย ไม่แฟรกคร่ะ  จะเอามาชุบแป้งทอดด  5555 
aquamedical_fraghouse ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #5 เมื่อ: 28/02/13, [19:40:06] »

ถ้าแฟรกเล่น มีตู้เลี้ยงอยู่แล้ว ก็ลองในตู้ตัวเองไปเลยไม่ต้องทำไรมากมาย ได้เยอะก็ขายเอามาช่วยค่าเลี้ยงดู

ถ้าจะทำเป็นอาชีพ เชื่อเถอะ ถามคนที่ทำแฟรกเป็นอาชีพที่พอจะเป็นรายได้อีกทาง ไม่มีใครลงต่ำกว่า 2-3 แสนแน่นอน มันพอๆกับลงทุนทำธุรกิจอีกชนิดนึงเลย ถ้าไม่แน่ใจก็ใจเย็นๆ ค่อยๆศึกษาทำแฟรกไปเรื่อยๆไว้มั่นใจและแน่ใจแล้วค่อยทำ

ผมทำแฟรกขายเต็มตัวไม่ได้คิดจะปิดบังหนทางแค่เตือนนิดนึงเพราะมีคนพยายามทำตามแล้วแต่ไม่รุ่งเพราะยังไม่ถนัด ไม่ได้รักทางนี้จริง จะได้ไม่คุ้มเสีย

ถ้าเริ่มจากตู้แฟรกเล็กๆ ก็ได้เงินมาพอหมุนไปมาบ้าง ก็จะสนุกแล้วค่อยขยับขยาย

สนับสนุนให้แฟรกมากกว่าเก็บครับ
Species ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 28/02/13, [22:01:45] »

ถ้าเริ่มจากตู้แฟรกเล็กๆ ก็ได้เงินมาพอหมุนไปมาบ้าง ก็จะสนุกแล้วค่อยขยับขยาย

สนับสนุนให้แฟรกมากกว่าเก็บครับ

[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
bluebangmod ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 01/03/13, [08:00:09] »

เรื่องของเรื่อง  คือผมอยากขยายตู้ครับ  แต่บวกลบคูณหารค่าใช้จ่ายทีไรโดนเบรคจากศรีภรรยาว่า  ฉันไม่เห็นว่ามันจะได้อะไรกลับออกมาเลย  เอาเงินไปลงใน port หุ้นดีกว่าไหม (หุ้นกำลังดีช่วงนี้)  ก็เลยอยากทำให้เค้าเห้นบ้างว่ามีอะไรหมุนเวียนกลับมาบ้าง ไม่ใช่จมแล้วหายอ่ะ   [on_066]  ได้ค่าเกลือค่าแร่ธาตุก็โอแล้ว  ที่เหลือก็กำไรล้วนๆแล้วอ่ะผม  ความสุขทางใจไง ้hahaha
Koolnio ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 02/03/13, [20:10:34] »

เรื่องของเรื่อง  คือผมอยากขยายตู้ครับ  แต่บวกลบคูณหารค่าใช้จ่ายทีไรโดนเบรคจากศรีภรรยาว่า  ฉันไม่เห็นว่ามันจะได้อะไรกลับออกมาเลย  เอาเงินไปลงใน port หุ้นดีกว่าไหม (หุ้นกำลังดีช่วงนี้)  ก็เลยอยากทำให้เค้าเห้นบ้างว่ามีอะไรหมุนเวียนกลับมาบ้าง ไม่ใช่จมแล้วหายอ่ะ   [on_066]  ได้ค่าเกลือค่าแร่ธาตุก็โอแล้ว  ที่เหลือก็กำไรล้วนๆแล้วอ่ะผม  ความสุขทางใจไง ้hahaha

ย้อนกลับไปเลยคับ แล้วที่เสียหุ้นไปอะ มันเท่าตู้นี้หลายใบเลยนะ  [เจ๋ง] [เจ๋ง] 555555
l3oy ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 16/04/15, [19:43:11] »

แล้วแฟลกยังไงครับ ผมมีเห็ดขนเขียวอยากแฟรกมันกะพุ่้มๆสวยดี
Jamemyko ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 17/04/15, [18:16:41] »

ของที่ได้จากการแฟรค ผมว่าค่อนข้างทนกว่าของจกจากทะเลน้ะ
ผมก็เลี้ยงด้วยแฟรคด้วย เสริมๆไปได้ค่าเกลือ
เกิดความภูมิใจอีก [เจ๋ง]
mackhahai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 18/04/15, [23:39:53] »

แฟรกกระดุม กับ สตาไทย ยังไงขอรับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์