Aqua.c1ub.net กุ้งเครฟิช
Pages: 123456
อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: sudognumb Date: 16/03/11, [23:06:37]
อยากหาเพื่ิอนจังหวัดเดียวกัน มาแชร์ความรู้กันครับ

ผมอยุ่แถว ร.พ. เปาโล สมุทรปราการครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: Napat01 Date: 17/03/11, [23:00:52]
ผมก็อยู่ สมุทรปราการครับ ซื้อกุ้งจากไหนครับ เลี้ยงกี่ตัว-พันธุ์ อะไรมั่งครับ สมุทรปราการ หาซื้ออุปกรณ์ เลี้ยงกุ้งยาก ถ้ามีร้านขายช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ เพราะไม่ได้ไปเจเจ เลย ผมเลี้ยงไบร์ทอยู่1คู่ ตอนนี้กะว่าจะไปหาเดสมาลองเี้ลี้ยงตัว1ครับ
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: sudognumb Date: 17/03/11, [23:40:01]
ผมวีณครับ ยินดีที่ได้รุ้จัก
ผมเลี้ยงไบร์ทออเร้นจ์ครับ 1 คู่เมหือนกันครับ
ซื้อกุ้งมาจากตลาดน้ำบางน้ำผึ้งครับ เมื่อวันอาทิตที่ผ่านมา พอดีไปเดินเจอ แล้วก็เริ่มเลี้ยงครับ
ขนาดตัวเพิ่งนิ้วกว่าๆเองครับ ร้านที่ซื้ออุปกรณ์ก็มีในซอยทรัพบุญชัยครับแถวบ้าน พวกของหาซื้อง่ายๆครับ
แต่ถ้าอยากได้เยอะๆ มี smilepet ครับ อยู่ตรงซอยแพรกษา ยูเทรินแรกเจอเลยครับ ของเยอะดี
แต่ไม่มีกุ้งเครฟิชขายมีแต่กุ้งเต้น

แล้วของคุณ......ตัวขนาดไหนแล้วครับ เลี้ยงมานานยัง???

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: ukote Date: 18/03/11, [01:32:57]
โยสวัสดีไม่รุ้เลี้ยงไรดีเลยเลี้ยงสายPไปก่อน ผมอยู่อ.พระประแดงเลี้ยงไบร์อัลและสโนวลองหัดเลี้ยงดู มือใหม่ครับ  อึ๊อ!
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: Mr.PK Date: 18/03/11, [06:49:42]
ดีจ้าผมบ้านอยู่หน้าฟาร์มจระเข้ครับชื่อ เชษฐ์ครับ คือผมเริ่มถามไปถามมาผมว่ามีเยอะพอสมควรครับเพียงแต่เค้าไม่ได้มีหน้าร้านนะครับเอาหลักๆที่ผมรู้นะครับ มีหลังอิมสำโรง ซอยเด่นชัย ตลาดนัดบางปู ตลาดนัดหลังนิคมอุตสาหกรรมบางปู อีกนึงร้านเลยวัดแพรกษามาประมาณ 1 กิโลอยู่ข้างถนนและร้านนี้อยู่ในซอยโนรีกับซอยวังปลาหน้าเทคนิคครับ 2 ร้านหลังผมยังไม่เคยไปนะครับแต่อยู่ในซอยบ้านเพื่อนผมเค้าบอกว่ามีขายอยู่ครับอันนี้คนในเวปบอกมาครับ ตลาดนัดตางช้าง 3 เศียรนะครับ เอาแค่ระแวกบ้านเราที่หาเจอแล้วกันนะครับแต่จิงๆผมว่าน่าจะมีอีกแต่ไม่มีหน้าร้านซะเยอะนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  หล่อเลือกได้ว่ะ
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: Napat01 Date: 18/03/11, [10:33:49]
ผมซื้อกุ้งมาจาก ตลาดนัด สังกะสี ข้างช้าง3เศียรครับ แต่ตอนนี้หาพวกวิตามินน้ำ ไม่ได้เลย มีร้านไหนขายบ้างครับ
ผมเลี้ยงไบร์ท เอามาตอน 1.5 ตอนนี้ 3นิ้วละครับ เลี้ยงครบ1 เดือนพอดี
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: poomfsas Date: 18/03/11, [12:41:37]
วิตามินน้ำกับแคลเซียมน้ำลองไปหาดูแถวๆสายลวดท้ายบ้านมีอยู่ร้านนึงครับ  หล่อเลือกได้ว่ะ
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: sudognumb Date: 19/03/11, [00:08:43]
พวกวิตตามินผมว่าร้านตรงแพรกษาก็มีนะครับ smilepet ลองดูในเนตได้ครับเค้าขายในเวปด้วย
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: imandbas Date: 19/03/11, [21:06:49]
ผมอยู่ตำหรุคับ เลี้ยง2-3 คู่ ส่วนอุปกรณ์ก็ซื้อ สมายเพ็ท
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: sudognumb Date: 23/03/11, [08:12:26]
อ้างจาก: imandbas ที่ 19/03/11, [21:06:49]
ผมอยู่ตำหรุคับ เลี้ยง2-3 คู่ ส่วนอุปกรณ์ก็ซื้อ สมายเพ็ท

ร้านเดียวกันเลยครับ

มีใครเคยให้ผักขมกับเจ้ากุ้งมั้ยครับ???
ผมใส่ลงไปนี่เหลือแต่ก้าน
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: tawich Date: 23/03/11, [19:13:13]
สวัสดีครับแวะมาทักทาย ผมอยู่หลังนิคมบางปูครับ ตอนนี้เลี้ยง เดสอยู่ครับ ซื้อจากเว๊บนี้ละ
ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ ผมชื่อ วิชครับ ก๊ากกก
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: sudognumb Date: 23/03/11, [20:09:03]
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมวีณ
บ้านอยู่รพ.เปาโลครับ
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: zaraki00 Date: 28/03/11, [16:52:50]
มาด้วย คน อยู่ ซ.เปรม เทพารักษ์ ครับ เลี้ยง สโน1 ไบร์ท2  กุ้งแคระอีก 1 ฝูง
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: nutzaaa Date: 28/03/11, [17:35:57]
ผมอยู่ทวีทอง2อะคับ คุณ -BanDai-อยู่เปรมแล้วซื้อของกุ้งที่ไหนมั่งอะคับ
Re: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่ By: sudognumb Date: 28/03/11, [19:57:08]
อ้างจาก: -BanDai- ที่ 28/03/11, [16:52:50]
มาด้วย คน อยู่ ซ.เปรม เทพารักษ์ ครับ เลี้ยง สโน1 ไบร์ท2  กุ้งแคระอีก 1 ฝูง

คล้ายๆผมเลย สโน 1 ไบร์ท 2 อัลเลนี่ 1