Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกปลาครับ  (อ่าน 5521 ครั้ง)
hooook ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 12/03/10, [16:34:16] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คิดตรึงตรองอยู่นาน...

เนื่องจากตู้มันเริ่มแน่น
ในที่สุดก็ทำใจได้ เลยจะขอปล่อยปลา
ไม่ชนิดใดก็ชนิดหนึ่งครับ
1.  Hyphessobrycon Pyrrhonotus (หลังแดง) 8 ตัว

2.  Hyphessobrycon Socolofi (หลังเขียว/ท้องแดง) 12 ตัว

แจกฟรีครับ ให้พี่ๆน้องๆในคลับที่อยากได้ แต่มีข้อแม้ว่าต้องตั้งใจเลี้ยงมันให้ดี ห้ามยกให้คนอื่นหรือขายต่อ
ผมรักปลาทุกตัวที่ผมเลี้ยง เพราะฉนั้นผมอยากให้มันไปอยู่กับคนที่รักปลาและดูแลปลาดีๆเหมือนกัน
ตู้ที่จะเลี้ยงต้องใหญ่พอสมควรนะครับ 36" ขึ้นไป รบกวนส่งรูปตู้และปลาในตู้ ณ ปัจจุบันมาให้พิจารณาด้วยครับ
ขอบคุณครับ
buki ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/03/10, [16:37:03] »

ขอรับรายการแรกได้มั้ยครับ

Hyphessobrycon Pyrrhonotus (หลังแดง) 8 ตัว

chaikitti ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 12/03/10, [16:37:44] »

ถ้าแจกเฉพาะคลับ 24

พี่เอาหลังแดงเองละกัน อยากได้ รับไว้พิจารณาด้วยนะครับ  emb01

ตู้ 48 ที่เคยมาช่วยจัดแหละ วันไหนสะดวกลองจัดมาเลยครับ  [เจ๋ง]
« ตอบ #3 เมื่อ: 12/03/10, [16:38:24] »

ตู้ 36 นิ้วครับ ของผมครับ   [on_012]

Last,,One ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 12/03/10, [16:41:41] »

ตู้ 36 นิ้วครับ ของผมครับ   [on_012]

ตั้งชื่อตู้นี้ว่า เขานมสาว เหมือนเต้านมเลยอะ asspain
~.*LST*.~ ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 12/03/10, [16:44:25] »

ขอรับ Hyphessobrycon Socolofi (หลังเขียว/ท้องแดง) 12 ตัว ครับ หามานานแล้ว Bleeding Heart เนี่ย

ตู้ 36*18*18 ครับผม

เอ่อ แต่กลับมาอ่านอีกที เฮ้ย...เค้า แจกอย่างใดอย่างหนึ่งนี่หน่า  [on_024]

ชายจ๋า...ขอแบ่งซัก 3 ตัวได้ป่าวอ่ะ  [เขิลลลล]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/03/10, [16:58:07] โดย ~.*LoNeSoMe TraVeLeR*.~ »
แบร์ ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 12/03/10, [20:02:51] »

อดเลย.... กะจะเอาไว้เป็นลูกไล่ปอมซักหน่อย
มีใครสนใจ lacorti บอกได้นะ มีอยู่ 10กว่าตัว อ้วนท้วนสมบูรณ์ แต่ว่าอยากเลี้ยงปลาฝูงอื่นแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/03/10, [20:12:27] โดย แบร์ »
« ตอบ #7 เมื่อ: 12/03/10, [21:11:13] »

ต้องขอโทษด้วยครับ คุณ buki
ตามที่ตั้งใจไว้แต่แรกคือจะแจกให้กับคนใน คลับ24 น่ะครับ
เลยมาโพสไว้ในบอร์ดนี้เท่านั้น

เท่าที่เคยดูกระทู้มา คุณ buki เป็นคนที่เลี้ยงไม้น้ำและปลาจริงจังคนนึง
และผมก็คิดว่าถ้าคุณเอาปลาผมไป คุณคงจะเลี้ยงมันได้อย่างดีแน่นอน
แต่ผมขออนุญาตยึดตามเจตนารมณ์ของผมแต่แรกละกันนะครับ
ขอบคุณครับ

....เพราะงั้น พี่ชายมาเฟียได้ไป จะเอาเมื่อไหร่นัดมาอีกทีเน้อ
อย่าลืมพาน้องคนนี้ไปเลี้ยงกอล์ฟด้วยล่ะ คริคริ
« ตอบ #8 เมื่อ: 12/03/10, [21:23:20] »

แต่ถ้าใครสนใจ socolofi ผมสามารถยกให้ได้ 5 ตัวนะครับ
ตั้งใจจะเก็บไว้เองประมาณ 6-7 ตัวเท่านั้น
ข้อแม้เดิม ขอดูตู้ก่อน
*** อันนี้รวมถึงคุณ buki ด้วยนะครับ ถ้ายังสนใจ ***
« ตอบ #9 เมื่อ: 12/03/10, [21:47:49] »

แต่ถ้าใครสนใจ socolofi ผมสามารถยกให้ได้ 5 ตัวนะครับ
ตั้งใจจะเก็บไว้เองประมาณ 6-7 ตัวเท่านั้น
ข้อแม้เดิม ขอดูตู้ก่อน
*** อันนี้รวมถึงคุณ buki ด้วยนะครับ ถ้ายังสนใจ ***

ขอบคุณมากครับ  งั้นผมรบกวนขอเป็น socolofi 5 ตัวนะครับ

ขอบคุณสำหรับความใจดีครับผม   [เจ๋ง]

แต่เสาร์ อาทิตย์นี้ ผมไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ  ถ้าคุณ hooook สะดวกอีกทีเมื่อไหร่ ช่วย pm. มาบอกหน่อยนะครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 12/03/10, [23:39:36] »

ขอบคุณมากครับ  งั้นผมรบกวนขอเป็น socolofi 5 ตัวนะครับ

ขอบคุณสำหรับความใจดีครับผม   [เจ๋ง]

แต่เสาร์ อาทิตย์นี้ ผมไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ  ถ้าคุณ hooook สะดวกอีกทีเมื่อไหร่ ช่วย pm. มาบอกหน่อยนะครับ

วันธรรมดาสะดวกป่าวครับ
เสาร์อาทิตย์นี้ผมไปธุระที่ระยอง
เสาร์อาทิตย์หน้า ผมไปธุระที่เชียงใหม่
เสาร์อาทิตย์ถัดไป ผมยังไม่รู้ชะตาชีวิตตัวเอง
« ตอบ #11 เมื่อ: 12/03/10, [23:49:21] »

เสาร์อาทิตย์นี้ผมไปธุระที่ระยอง
เสาร์อาทิตย์หน้า ผมไปธุระที่เชียงใหม่
เสาร์อาทิตย์ถัดไป ผมยังไม่รู้ชะตาชีวิตตัวเอง

วันธรรมดาสะดวกครับ   เดี๋ยว pm.ไปนะครับ  ^_^
Hot Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 13/03/10, [09:26:15] »

ต้องขอโทษด้วยครับ คุณ buki
ตามที่ตั้งใจไว้แต่แรกคือจะแจกให้กับคนใน คลับ24 น่ะครับ
เลยมาโพสไว้ในบอร์ดนี้เท่านั้น

เท่าที่เคยดูกระทู้มา คุณ buki เป็นคนที่เลี้ยงไม้น้ำและปลาจริงจังคนนึง
และผมก็คิดว่าถ้าคุณเอาปลาผมไป คุณคงจะเลี้ยงมันได้อย่างดีแน่นอน
แต่ผมขออนุญาตยึดตามเจตนารมณ์ของผมแต่แรกละกันนะครับ
ขอบคุณครับ

....เพราะงั้น พี่ชายมาเฟียได้ไป จะเอาเมื่อไหร่นัดมาอีกทีเน้อ
อย่าลืมพาน้องคนนี้ไปเลี้ยงกอล์ฟด้วยล่ะ คริคริ

ขอบคุณครับ จะให้ไปรับของบอกด้วยเน้อ

แต่ไม่มีถุงกะอ๊อกนะ  n032
[K]aNate~* ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 13/03/10, [09:32:23] »

นึกว่าเสาร์อาทิตย์นี้ไป  [มือระเบิด] [มือระเบิด] [มือระเบิด]

เมื่อไหร่แจก duplicareus บอกด้วยนะพี่  emb01 emb01 emb01

ขอบคุณครับ จะให้ไปรับของบอกด้วยเน้อ

พี่ชายไม่รณรงค์เลย เดี๋ยวนี้เค้ายืดอกพกถุงกันแล้วนะ  [หมูส่ายหน้า]
~wInP@~ ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 13/03/10, [09:37:41] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง]พี่ฮูกใจดี
« ตอบ #15 เมื่อ: 13/03/10, [09:43:44] »

ดูปรี ยังไม่ได้ไปเอาเลยว่ะ เนต
แล้วก็คงไม่แจก ว่ะฮ่ะฮ่าๆๆๆ
ไม่มีเหมือนกัน ไม่ชอบใช้ถุง  emb01 emb01 emb01
[เจ๋ง] [เจ๋ง]พี่ฮูกใจดี
ขอบคุณค๊าบบบ แบ่งปันกันครับ
อีกอย่างคือสงสารปลา มันก็เป็นสิ่งมีชีวิต ถ้าคิดว่าเลี้ยงเค้าได้ไม่ดีพอ
ให้คนอื่นที่เค้าสามารถเลี้ยงได้ดีกว่าเรา เอาไปเลี้ยงดีกว่า
Pink Rose ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #16 เมื่อ: 13/03/10, [09:45:11] »

ยังมีเหลือมั๊ยครับ....? ตู้ยังโล่งอยู่เลยครับ ?

« ตอบ #17 เมื่อ: 15/03/10, [10:29:38] »

เมื่อเช้าจะตักปลาแยกออกมาไว้ให้ แต่ตักโคตรยากเลย ตู้ก็รกเป็นป่า
สงสัยคืนนี้ต้องแอบย่องลงมาตอนดึกๆมืดๆ แล้วค่อยๆแง้มเข้าไปเผด็จศึก
 emb01 emb01 emb01
--- OUM --- ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 15/03/10, [21:30:29] »

สงสัยคืนนี้ต้องแอบย่องลงมาตอนดึกๆมืดๆ แล้วค่อยๆแง้มเข้าไปเผด็จศึก
 emb01 emb01 emb01

ท่าทางเชี่ยวชาญนะ ทำบ่อยล่ะซิ  ้hahaha
[K]aNate~* ออฟไลน์
« ตอบ #19 เมื่อ: 16/03/10, [08:48:34] »

ท่าทางเชี่ยวชาญนะ ทำบ่อยล่ะซิ  ้hahaha
sho01 sho01 sho01
มาได้ไง ตู้พี่อุ้มไปถึงไหนแล้วครับ ตั้งกะตู้รั่วนี่หายไปเลยนะพี่
Hot Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 16/03/10, [16:25:25] »

ฮูก ถ้าตักปลาได้แล้ว บอกด้วยเน้อ จะหาถุงไปรับ

ว่าแต่ตู้เนี่ย อยู่ตรงซอยใกล้ๆที่ออฟฟิสพี่ช่ายป่ะ  [งง]
« ตอบ #21 เมื่อ: 17/03/10, [14:12:18] »

ฮูก ถ้าตักปลาได้แล้ว บอกด้วยเน้อ จะหาถุงไปรับ
ว่าแต่ตู้เนี่ย อยู่ตรงซอยใกล้ๆที่ออฟฟิสพี่ช่ายป่ะ  [งง]
ได้ครับ จะตักตั้งแต่เมื่อคืน อุตส่าห์ตั้งนาฬิกาปลุกไว้
ตื่นมาปิด หลับต่อเฉยเลย  [เขิลลลล]
จะลองใหม่ คืนนี้ เหอๆๆ ได้แล้วจะบอก แต่คงต้องเป็นอาทิตย์หน้านะพี่
เพราะคืนพรุ่งนี้จนถึงวันอาทิตย์ ผมไปตจว.
ส่วนบ้านผมก็อยู่ซ.สวนพลูน่ะแหละ ใกล้ๆออฟฟิศพี่น่ะ
sho01 sho01 sho01
มาได้ไง ตู้พี่อุ้มไปถึงไหนแล้วครับ ตั้งกะตู้รั่วนี่หายไปเลยนะพี่
มัวแต่หาสูตรทำเค้ก(แข็งปวย)อยู่
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์