พลานาเรีย - Planaria

<< < (2/11) > >>

~ m @ y ~:
ช่ายครับ ระวังไว้ด้วย เพราะกุ้งเป็นสัตว์ไม่มีกระดูกสันหลังเหมือนกันนะครับ อะไรที่สามารถฆ่าสัตว์ไม่มีกระดูกสันหลังได้ มันก็ฆ่ากุ้งได้ด้วยเหมือนกันอ่ะนะ :smile10:

AUM:
ดีนะไม่ได้กินข้าวไปด้วยตอนดูกระทู้นี้

เหน่ง:
คุณบัง พอจะจำได้มั๊ยครับ มีคนเคยเอาขวดพลาสติกตัดครึ่ง แล้วเอาเนื้อดักไว้ตรงกลาง ผมเคยอ่านใน aquariathailand แต่ปัจจุบันหาไม่เจอแล้ว อยากทำ แต่จำไม่ได้อ่ะครับ

บัง!:
ถุงตาข่ายก็ได้ครับ ดักได้ดีกว่าอีก

~ m @ y ~:
อ้างจาก: เหน่ง ที่ 13/12/06, [12:08:09]

คุณบัง พอจะจำได้มั๊ยครับ มีคนเคยเอาขวดพลาสติกตัดครึ่ง แล้วเอาเนื้อดักไว้ตรงกลาง ผมเคยอ่านใน aquariathailand แต่ปัจจุบันหาไม่เจอแล้ว อยากทำ แต่จำไม่ได้อ่ะครับ

อันนี้แหล่ะใช่ คลิ๊กเลย กล่องดักพานาเรียครับ เอามาจากเวปของญี่ปุ่น :blush01:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว