Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การล้างทรายดำ  (อ่าน 2351 ครั้ง)
maxintoch ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/02/10, [20:31:17] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือว่าทรายดำนี่ต้องล้างให้สะอาดจนน้ำใสเลยรึป่าวคับ ตอนปูพื้นแล้วใส่น้ำลงตู้มันขุ่นอะคับมันจะหายขุ่นไปเองรึป่าวคับ กลัวน้ำมันขุ่นไม่หาย suicideเพราะล้างทรายหลายรอบแล้วมันก็ขุ่นอยู่ดี ไม่ทราบว่าทิ้งให้ตกตะกอนแล้วมันจะหายไปเองรึป่าวคับ มือใหม่ขอคำชี้แนะด้วยนะคับ  [ปิ๊งๆๆ]
Scrubb ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/02/10, [20:43:47] »

กวนๆหนักๆสัก 5 รอบก็พอ เอาให้ฟองกับพวกเศษใบไม้หมด พอรันกรองไปไม่กี่วันก็ใส
ไม่งั้นก็ พอเอาลงตู้เติมน้ำเต็มรอแปบนึงให้ตกตะกอนแล้วถ่ายน้ำอีกที คืนนึงน่าจะใสโอเคล่ะ
ไม่ต้องกังวลไปเดี๋ยวมันก็ใสของมันเอง
maxintoch ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/02/10, [20:45:55] »

ขอบพระคุณมากคับ  deepkiss deepkiss deepkiss deepkiss แพะมือใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ
Art_of_Nature ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 27/02/10, [20:49:36] »

ที่ดูขุ่นเพราะทรายมันฟุ้ง  ทิ้งข้ามคืนก็ใสแล้วครับ
MannyMonomania ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 28/02/10, [09:37:53] »

งงมากมากเวลาดูดขี้ปลาทำความสะอาดของปลาแพะอะครับ ว่าเวลาดูดขึ้นมามันไม่มีทรายดำติดด้วยหรอครับขนาดตอนเลี้ยงกุ้งดูดขี้กุ้งหินนิลดำยังติดมาเลย surrender surrender surrender surrender
saintchamp ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 28/02/10, [16:53:29] »

ก็อย่าเอาสายยางไปจ่อให้โดนทรายสิครับ
ใช้แค่ปลายนิ้วมือข้างที่จับสายยางเขี่ยเบาๆ พอเสียว มันก็ดูดออกไปเองแหละครับ emb01 [เขิลลลล]
แบร์ ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 28/02/10, [17:29:47] »

งงมากมากเวลาดูดขี้ปลาทำความสะอาดของปลาแพะอะครับ ว่าเวลาดูดขึ้นมามันไม่มีทรายดำติดด้วยหรอครับขนาดตอนเลี้ยงกุ้งดูดขี้กุ้งหินนิลดำยังติดมาเลย surrender surrender surrender surrender
เปลี่ยนทรายใหม่ก็ดีนิครับ ครึ่งปีใส่เพิ่มอีกกิโลนึง ราคาไม่น่าจะเกินร้อยนะครับ
Scrubb ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 28/02/10, [21:40:14] »

จ่อให้ห่างนิดนึงครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์