Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แพะผิดปกติไหม๊ครับ  (อ่าน 2284 ครั้ง)
Go2dz ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 09/09/09, [15:40:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปลาแพะของผม มันว่ายขึ้นว่ายลงตู้ ตลอดเวลาเลยอ่ะครับ เลยสงสัยว่ามันจะเป็นอะไรหรือปล่าว 

เพราะเพิ่งใส่ไปในตู้ใหม่ได้แค่ 2 วัน วันก้อว่ายพล่านไปทั่วเลย  ว่ายยังกะไม่ใช่ปลาก้นตู้    suicide
nickysix ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/09/09, [15:42:53] »

อยากรู้เหมือนกันค่ะ ที่บ้านก็เปน อยู่ดีๆว่ายพุ่งพรวด อย่างนี้มันเจอเผลกระเดนไปนอกตู้ด้วยหรึอป่าวคะ
saintchamp ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/09/09, [15:49:12] »

มันกินอาหารมั้ยครับ
มันซึมมั้ยครับ
มีอาการผิดปกติอย่างอื่นมั้ยครับ
ว่ายขึ้นลงนี่ไปฮุบอากาศหรอครับ ถ้าใช่ลองอัดอ๊อคดู
หรือแค่ว่ายเล่นตามปกติครับ ถ้าบริเวณนั้นกระแสน้ำมันแรงง ปลาแพะบางชนิดก็ชอบไปว่ายเล่นนะครับ
ขอข้อมูลมากกว่านี้หน่อยครับ
[K]aNate~* ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/09/09, [16:01:23] »

ดูว่ามันซึมหรือมันดี๊ด๊า ถ้าซึมก็ป่วย
มันยังกินอยุ่มั้ย
มันว่ายขึ้นมากี่ตัว ถ้าทุกตัว อาจเป็นที่ออกซิเจน ครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 09/09/09, [16:45:49] »

เท่าที่ดู ก็ไม่ซึมนะครับ  ดี๊ด๊ากันตามปกติ 

และที่มันว่ายขึ้นมา ไม่ได้ฮุบอากาศอ่ะครับ แบบว่ายจะถึงผิวน้ำแล้วก็ว่ายลงพื้น ขึ้นลงๆ สักแป๊บ ก้อไปว่ายตามพื้นปกติ  แล้วก็เป็นใหม่

อาจเป็นเพราะน้ำแรงด้วยมั้งครับ  แต่ตู้เก่ามันไม่เป็นยังงี้  เลยตกใจอ่ะครับ [เขิลลลล]
แบงค์ซัง ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 09/09/09, [16:47:46] »

เพิ่งย้ายมาลง ปลาจึงไม่คุ้นที่ เค้าจะว่ายอย่างนี้อ่ะครับ เป็นอยู่สักพักนึงเดี๋ยวก็หาย ของผมก็เป็นช่วงแรกๆครับ emb01
[K]aNate~* ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 09/09/09, [20:19:11] »

เท่าที่ดู ก็ไม่ซึมนะครับ  ดี๊ด๊ากันตามปกติ 

และที่มันว่ายขึ้นมา ไม่ได้ฮุบอากาศอ่ะครับ แบบว่ายจะถึงผิวน้ำแล้วก็ว่ายลงพื้น ขึ้นลงๆ สักแป๊บ ก้อไปว่ายตามพื้นปกติ  แล้วก็เป็นใหม่

อาจเป็นเพราะน้ำแรงด้วยมั้งครับ  แต่ตู้เก่ามันไม่เป็นยังงี้  เลยตกใจอ่ะครับ [เขิลลลล]
งั้นคงไม่น่าห่วงครับ เพราะบางตัวมันก็เป็นงี้แหละ ดีออก จะได้มีหลายมูฟเม้น  ้hahaha
« ตอบ #7 เมื่อ: 09/09/09, [20:34:55] »

หลายมูฟเม้น์ก้อดี 555+

แต่ตอนแรกตกใจอ่ะคับ

ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านครับ ที่ให้คำปรึกษา   [เจ๋ง]
saintchamp ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 09/09/09, [20:42:48] »

ถ้างั้นก็เรื่องปกติครับ ของผมมันว่ายแบบนี้กันทุกวันทั้งวันยกเว้นเวลาให้อาหาร
มันไปว่ายเล่นตรงกระแสน้ำแรงๆนำครับ
โดยมันจะว่ายวนไปวนมา ที่กระจกด้านนึงขึ้นๆลงๆซ้ายไปขวาประมาณนี้ใช่มั้ยครับ
เรื่องปกติเลย น่ารักดีออก สเตอไบร์ผม 2 ตัวก็จะว่ายคู่กันตลอดเลย นานๆจะมีแพนด้ามาร่วมวงด้วยตัวนึง ้hahaha
โคตรน่ารักอ่ะ emb01
Hawk ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 09/09/09, [21:04:22] »

ถูกปกติครับ  emb01
TonBa_Cory&Apistro ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 09/09/09, [21:18:14] »

เดียวก็ ชิน ครับ
Geodatis ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 09/09/09, [21:37:24] »

ปลาแพะของผม มันว่ายขึ้นว่ายลงตู้ ตลอดเวลาเลยอ่ะครับ เลยสงสัยว่ามันจะเป็นอะไรหรือปล่าว 

เพราะเพิ่งใส่ไปในตู้ใหม่ได้แค่ 2 วัน วันก้อว่ายพล่านไปทั่วเลย  ว่ายยังกะไม่ใช่ปลาก้นตู้    suicide

เป็นเหมือนกัน   dea02
ยาจกพิลึก ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 04/11/09, [18:29:45] »

ของผมมันควงสว่าน อยู่่ตัวนึง
แต่ทุกตัว ให้ฮิคาริปลาแพะ ไม่เห็นมันมากินเลยครับ
ดูใน youtube ตอนมันกินอาหาร ช่างต่างกับบ้านผมจริงๆ
ตอนนี้ ตื่นมาทุกเช้า ต้องหาให้ครบทุกตัวก่อน กลัวมันตาย
Chupacabra ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 04/02/13, [23:32:15] »

เหมือนกันเลย ดี๊ด๊าเกินไปปะ แพะเผือกผมชอบว่ายขึ้นลง ๆ กับพวกหมูโยโย่อ่ะ ทีแรกนึกว่ามันตื่นตู้
พอนั่งจ้องสักระยะ มันก็ลงไปนอนเฉยๆ แล้วก็กิน กินกินกินๆๆๆๆๆ แล้วก็เล่นต่อ  [เอ่อๆๆ]

น่ารักดีจริงๆ [กู้ดครับ!]
Teen ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #14 เมื่อ: 05/02/13, [06:49:18] »

[เอ๊ะ!!!] กระทู้ปี 09   [on_007]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์