Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 ... 58   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านวรรณุรักษ์ จรัญ 37 ฯ ขายกุ้งเครฟิช Bright Orange,Allenii,Snow,มาร์ม็อบเคร็บ  (อ่าน 459347 ครั้ง)
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« เมื่อ: 23/04/07, [11:19:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

* IMG_1778.jpg (129.48 KB, 1024x768 - ดู 205159 ครั้ง.)

---------------------------------------------------------------------------------------------

รายการสินค้าช่วงนี้มีดังต่อไปนี้ครับ

*******  สินค้าประเภทกุ้งเครฟิช ********

กุ้งไบร์ท ขนาด  2 นิ้ว ราคา 120 บาท

กุ้งอัลลินี่  ขนาด 1 - 2 นิ้ว 100 บาทขึ้นไปครับ

กุ้งมิกซ์  ขนาด 1 นิ้ว 100 บาทครับ

กุ้งมาโมเครป 2 นิ้วเศษ ตัวละ 100 บาท

กุ้งโกสต์ ส้ม - ด่าง ไซส์เล็กๆ ราคา 300 บาท ขึ้นไป แล้วแต่ขนาดครับ

สำหรับกุ้งสาย P ถ้าสนใจตัวเล็กๆ บางเวลา ก็จะมี และราคาย่อมเยา ลงไปจากราคามาตรฐานนะครับ

โทรมาติดต่อสอบถามกันก่อนได้เด้อครับเด้อ

*******  สินค้าประเภทผลิตภัณฑ์ในการเลี้ยงกุ้งต่างๆ  ********

-  วิตามินสำหรับบำรุงกุ้งแคระ และ กุ้งเครฟิชครับ จำหน่ายขวดละ 100 บาทครับผม ( วิตามินจากร้านพี่กบ ปราณี ครับ )

-  อาหารกุ้งซีพี ถุงเล็ก ถุงซิบถุงละ 20 บาทครับ

-   อาหารกุ้ง 3 in 1 ( โปรตีน และ สไปรูลิน่า ) กระปุกละ 100 บาทครับ

-   วิตามินกุ้งแบบผงครับ ราคาถุงละ 100 บาทครับ

-   อาหารเสริม Krill สำหรับ ปลา และ กุ้ง ราคา 150 บาทครับ

-   เพรียงทรายผง สำหรับบำรุงเชื้อของปลา และ กุ้ง ราคา 200 บาทครับ

*******  สินค้าประเภทหอย ********

-  หอย Bloodhorn ตัวละ 5 บาทครับ
-  หอย Pink horn ตัวละ 10 บาทครับ
-  หอยขม 2 ตัว 5 บาทครับ ใช้เลี้ยงเพื่อกินสาหร่าย เศษอาหารต่างๆ ในตู้เลี้ยงกุ้งครับ ( สินค้าใหม่ )
-  หอยเจดีย์เกลียว ตัวละ 5 บาทครับ

หรือ Add Line ID : meogui  สำหรับติดต่อสอบถาม หรือ นัดหมายเข้ามาที่บ้านครับ

เบอร์ ติดต่อ 084 - 9419011 เด้อครับเด้อ

************************************************************************************

เนื่องจากปัจจุบันทางกระผมไม่สะดวกส่งพัศดุแล้ว จึงไม่รับส่ง EMS แล้วครับ  

วิตามินกุ้ง สูตรยอดนิยมจากร้านพี่กบ ปราณีครับ

สถานที่เลี้ยงครับ น้องกุ้งอยู่ดีสบาย อากาศปลอดโปร่ง ที่ว่างสำหรับน้องกุ้งได้ออกกำลังกายมากมาย ไม่แออัดในการเลี้ยงครับ

*** รบกวนพี่ๆน้องๆทุกท่านที่สนใจเข้าชมน้องกุ้งที่บ้าน นัดหมายช่วงเวลาก่อนที่จะเข้าไปก่อนนะครับ ขอบคุณมากครับ : )

ส่วนนี่เป็นแผนที่คร่าวๆของบ้าน ( ร้าน ) ผมครับ  

สามารถเข้ามาเยี่ยมชมได้ตั้งแต่ 9 โมงเช้า   -  สองทุ่มนะครับ  แต่รบกวนทำการนัดหมายล่วงหน้า ก่อนที่จะเข้ามาเยี่ยมชมด้วยครับ

ป.ล.  สำหรับหน่วยงาน หรือ นิตยสารใดๆ ต้องการจะสัมภาษณ์ เพื่อขอทราบแนวทางการเลี้ยงดูน้องกุ้งเพื่อเป็นสาธารณะประโยชน์ สามารถนัดสัมภาษณ์ หรือเยี่ยมชมสถานที่เลี้ยงได้นะครับ แต่ต้องขออนุญาตให้นัดหมายเวลาล่วงหน้าก่อนนะครับ  [เจ๋ง]

และขอแนะนำเว็บบล็อคใหม่ของกระผม ที่เป็นบล็อคสำหรับเรื่องราวของน้องกุ้ง อย่างเดียวครับ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=meogui

อื่นๆ ที่น่าสนใจ ถ้าพี่ๆน้องๆ ต้องการสมัครเป็นตัวแทนขายหนังสือออนไลน์ฟรี ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย สามารถคลิ๊ก สมัครได้ทีลิงค์ด้านล่างนี่จ้า

http://www.thaianimate.com/AffiliateRegister.asp?refid=7496
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/11/16, [12:33:37] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม »
~Bank~ ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/11/07, [18:59:06] »

ตัวนี้รึเปล่าครับ palmata

เลี้ยงยากมั้ย กินตะไคร่เก่งรึเปล่าครับ
ใช่ขอรับ กินก็เก่งพอๆกับเชอรี่นผมว่า
ตัวโปรดเลยละ เพราะมันคล้ายๆไทเกอร์ lau02
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/11/07, [00:47:54] โดย ดุ๊กดิ๊กน่ารัก »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 12/11/07, [20:45:38] »

ตัวนี้รึเปล่าครับ palmata

เลี้ยงยากมั้ย กินตะไคร่เก่งรึเปล่าครับ

เลี้ยงง่ายครับ ออกลูกได้ง่าย เป็นรองแค่เชอร์รี่ และโตช้ากว่าเชอร์รี่เล็กน้อยเท่านั้นครับ

ส่วนตะไคร่ก็ชอบทานอยู่พอสมควรครับ  coo01
« ตอบ #3 เมื่อ: 13/11/07, [20:59:18] »

อ่า วันนี้เพิ่งไปอุดหนุนพี่ดุ๊กดิ๊กมา

พี่แกจัดหาของแถมให้เพียบเลย ^^

ตอนนี้เจ้ากุ้งกำลังเดินกันเพ่นพ่าน น่ารักเชียว!

ขอบคุณมากนะคร๊าบบ
 Happy

ขอบคุงเหมือนกันกั๊บป๋ม อิอิอิ  lau02
tazan ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #4 เมื่อ: 27/11/07, [21:32:19] »

Update 27/11/07 ขอบคุณน้องวิทย์และเพื่อนๆจาก ม.สยาม ที่ได้มาวิสาสะ และอุดหนุนน้องกุ้งแคระเชอร์รี่ไปเมื่อช่วงบ่ายนะครับ

ขอบคุณมากครับ  dan01
สวัดดีครับพี่ดุ๊กดิ๊ก  ผมวิทเองคับพี่ ปล่อยกุ้งลงตู้ตอน9ทุ่ม นั่งดูมันว่าย+ดีด สุดยอดมาก กุ้งคึกคักใหญ่เลยพี่
ขอบคุณมั๊กๆเลยพี่ดุ๊กดิ๊กพาไปดูกุ้ง แล้วยังเอาอาหารกุ้งไห้ผมกลับบ้านอีก ใจดีมั๊กค๊าบ

ตอนไปบ้านพี่ดุ๊กดิ๊ก มีหลงซอย ไอเราดันไปเข้าซอย35  (ซอย35ดันมี รร.อนุบาลอีก strong)                 ขามา    หลง
ตอนขากลับ หลงหนักกว่าเดิม เพื่อนอีกคนบอกไปขวา เพื่อนอีกคนบอกไปซ้าย ไปโผล่บ้าน ชินกร ไกรราส   ขากลับ  หลง

« ตอบ #5 เมื่อ: 27/11/07, [23:22:20] »

สวัดดีครับพี่ดุ๊กดิ๊ก  ผมวิทเองคับพี่ ปล่อยกุ้งลงตู้ตอน9ทุ่ม นั่งดูมันว่าย+ดีด สุดยอดมาก กุ้งคึกคักใหญ่เลยพี่
ขอบคุณมั๊กๆเลยพี่ดุ๊กดิ๊กพาไปดูกุ้ง แล้วยังเอาอาหารกุ้งไห้ผมกลับบ้านอีก ใจดีมั๊กค๊าบ

ตอนไปบ้านพี่ดุ๊กดิ๊ก มีหลงซอย ไอเราดันไปเข้าซอย35  (ซอย35ดันมี รร.อนุบาลอีก strong)                 ขามา    หลง
ตอนขากลับ หลงหนักกว่าเดิม เพื่อนอีกคนบอกไปขวา เพื่อนอีกคนบอกไปซ้าย ไปโผล่บ้าน ชินกร ไกรราส   ขากลับ  หลง

เอาน่าขอรับ อย่างน้อยได้รู้จักบ้านคนดังอีก 1 ที่ นี่ถ้าไปใกลหน่อย จะไปเถงคลองล่าง มีสายน้ำเย็นฉ่ำๆ ให้พักผ่อนอุราด้วยหนา 

dan01
« ตอบ #6 เมื่อ: 04/12/07, [16:32:20] »

update 04/12/07 ขอบคุณๆจ็อบ และ เพื่อน ที่มาอุดหนุน ซื้อน้องกุ้งไบร์ท ออเร็นทจ์ , กุ้งพีช , กุ้งแดง แล กุ้งแคระเชอร์รี่ไปใน

ช่วงบ่ายต้นๆของวันนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ  dan01
« ตอบ #7 เมื่อ: 06/12/07, [20:04:10] »

Update 06/12/07 ขอบคุณๆต้น ที่มาอุดหนุนซื้ออาหารกุ้ง และ วิตามินน้องกุ้งไปใช้นะครับ ขอบคุณมากครับ  dan01
« ตอบ #8 เมื่อ: 07/12/07, [15:33:34] »

update 07/12/07 ขอบคุณๆเดียร์ ที่มาอุดหนุนซื้อน้องกุ้งแดง และ น้องกุ้งไบร์ท Orange ไซส์เล็กไปนะครับ ขอบคุณมากครับ
~๏ NaKaTa`Za ๏~ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #9 เมื่อ: 07/12/07, [18:25:42] »

update 07/12/07 ขอบคุณๆเดียร์ ที่มาอุดหนุนซื้อน้องกุ้งแดง และ น้องกุ้งไบร์ท Orange ไซส์เล็กไปนะครับ ขอบคุณมากครับ
กุ้งแข็งแรงมากคับพี่ดุ๊กดิ๊ก  coo01 วันหลังจะไปอุดหนุนใหม่นะคับ idea1
« ตอบ #10 เมื่อ: 08/12/07, [16:21:29] »

กุ้งแข็งแรงมากคับพี่ดุ๊กดิ๊ก  coo01 วันหลังจะไปอุดหนุนใหม่นะคับ idea1

อิอิอิ ขอให้น้องกุ้งแข็งแรง โตไวๆเน่อ ยังไงเสริมแคลเซียมให้น้องกุ้งด้วยเด้อ ตัวยังเล็ก เด๋วคงลอกคราบถี่ๆเป็นแน่แท้เลย  lau02
« ตอบ #11 เมื่อ: 10/12/07, [21:36:48] »

Update 10/12/07 ขอบคุณน้องหนึ่ง และ เพื่อนๆที่มาอุดหนุนน้องกุ้งมาร์เบิ้ลไปนะครับ ขอบคุณมากครับ  dan01
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/12/07, [07:54:23] โดย ดุ๊กดิ๊กน่ารัก »
« ตอบ #12 เมื่อ: 13/12/07, [23:18:33] »

Update 13/12/07 ขอบคุณๆวา ที่ได้เข้ามาอุดหนุนแร่ทิดิไมต์ และ อาหารกุ้ง ลอบสเตอร์คิด ไปนะครับ ขอบคุณมากครับ  dan01
tazan ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #13 เมื่อ: 15/12/07, [01:12:38] »

พี่ดุ๊กดิ๊ก กุ้งที่ผมซื้อไป ออกลูกแล้วพี่ มาเดินโชวที่ขอนมอส10กว่าตัวแล้ว ดีใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

มีตายในสงครามบ้าง3-4ตัว  กุ้งชอบมากินอาหารที่พื้น แล้วบางทีปลา ramme nose ว่ายมาแย่งอาหาร มันสู้กันบ่อย

กุ้งพี่ดุ๊กดิ๊ก ให้ลูกสุดยอดมาก ขนาดผมเพิ่งหัดเลี้ยงยังได้ลูกกุ้งเลย  coo01
« ตอบ #14 เมื่อ: 15/12/07, [10:14:18] »

พี่ดุ๊กดิ๊ก กุ้งที่ผมซื้อไป ออกลูกแล้วพี่ มาเดินโชวที่ขอนมอส10กว่าตัวแล้ว ดีใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

มีตายในสงครามบ้าง3-4ตัว  กุ้งชอบมากินอาหารที่พื้น แล้วบางทีปลา ramme nose ว่ายมาแย่งอาหาร มันสู้กันบ่อย

กุ้งพี่ดุ๊กดิ๊ก ให้ลูกสุดยอดมาก ขนาดผมเพิ่งหัดเลี้ยงยังได้ลูกกุ้งเลย  coo01

โอ้วจริงเหยอ ดีใจมากหลายด้วยเด้อขรับเด้อ อิอิอิ ถ้าได้ลูก Palmata ไซส์เล็กเยอะๆ ก็มาส่งพี่ได้นะกั๊บ อิอิอิ กำลังหาคนช่วย

เพาะอยู่เลยหนอ อิอิอิ  lau02
« ตอบ #15 เมื่อ: 16/12/07, [19:38:09] »

มี Palmata เมื่อไร pm บอกด้วยเด้อ deepkiss

กำลังอยู่ในช่วงทยอยซื้อพ่อแม่พันธุ์มา Breed เพิ่มเติมหนอ เพราะช่วงนี้สังเกตว่าลูกเล็กๆยังโตไม่ค่อยได้ขนาดที่จะขายครับ

ก็ว่าจะลงพ่อแม่พันธุ์ไปเรื่อยๆ ซํกเดือนละ 10 ตัว เพื่อทำให้สายของกุ้งแข็งแรงครับ  dan01 ยังไงตอนนี้ถ้าสนใจพ่อแม่พันธุ์ใน

ปริมาณไม่มากนัก ก็พอจะมีจำหน่ายให้ได้ครับ ตัวละ 35 บาทเน่อ  dan01
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/12/07, [23:48:19] โดย ดุ๊กดิ๊กน่ารัก »
amaging ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 16/01/08, [15:48:12] »

ขอบคุณพี่ดุ๊กดิ๊กมากนะครับ
ผมสะเพร่าจริงๆโอนเงินเกินไป แต่พี่ก็ยังเสียเวลาโอนกลับมาให้

ขอบคุณอีกครั้งครับ suicide
« ตอบ #17 เมื่อ: 16/01/08, [21:25:44] »

ขอบคุณพี่ดุ๊กดิ๊กมากนะครับ
ผมสะเพร่าจริงๆโอนเงินเกินไป แต่พี่ก็ยังเสียเวลาโอนกลับมาให้

ขอบคุณอีกครั้งครับ suicide

มะเปงไรเด้อขรับเด้อ อืมส์ๆ แต่เหตุการณ์ครั้งนี้ทำให้ผมรู้ว่า ATM มันโอนตังค์ หลักสิบบาทได้ด้วย ตอนแรกผม

นึกว่าถ้าโอนเงินใน ATM มันจะได้แค่หลักร้อยนะขอรับเนี่ย เพิ่งได้รู้วันนี้นี่เองงงงงง.......ว่ามันโอนเศษ ครั้งละ 40 - 50 ได้ด้วย

ความรู้ใหม่เยยจริงๆหนาเนี่ย ตอนนี้ของผมเตรียมให้เรียบร้อยแย้วครับ พรุ่งนี้ก็คงกลับบ้านไปส่งให้ได้เลยเน่อ  [เจ๋ง]

ป.ล. วันนี้มีพี่ๆน้องๆมาอุดหนุนน้องกุ้งบลูสปอตไปด้วย เมื่อช่วงบ่าย ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
Rotten boy ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« ตอบ #18 เมื่อ: 22/01/08, [22:05:46] »

หินที่ช่วยลอกคราบ ก้อนใหญ่ไหมอะคับพี่ดุ๊ก กลางๆเดือนกุมภา ว่าจะเข้าไปอะคับ  hur04
ธเนส
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 24/01/08, [08:44:57] »

ลูกกุ้งไบร์ทของคุณดุ๊กลอกคราบอีกละครับ [ปิ๊งๆๆ] เอาไปเลี้ยงไม่ถึง 2 อาทิตย์ลอกมา 3  ครั้งโตขึ้นจาก 1 นิ้วเป็น 2 นิ้วกว่า
ตอนนี้ปลาในตู้ไม่กล้าแหยมละ กุ้งมันแข่งกันลอกคราบรึเปล่าครับ เห็นอีกตัวลอกแล้วลอกตาม
« ตอบ #20 เมื่อ: 24/01/08, [10:39:35] »

ลูกกุ้งไบร์ทของคุณดุ๊กลอกคราบอีกละครับ [ปิ๊งๆๆ] เอาไปเลี้ยงไม่ถึง 2 อาทิตย์ลอกมา 3  ครั้งโตขึ้นจาก 1 นิ้วเป็น 2 นิ้วกว่า
ตอนนี้ปลาในตู้ไม่กล้าแหยมละ กุ้งมันแข่งกันลอกคราบรึเปล่าครับ เห็นอีกตัวลอกแล้วลอกตาม

โอ้ว ดีหลาย ยังไงตอนนี้เขากำลังกินกำลังโต โด๊ปเขาให้เต็มที่เยยนะขอรับ  lau02
« ตอบ #21 เมื่อ: 24/01/08, [10:41:59] »

หินที่ช่วยลอกคราบ ก้อนใหญ่ไหมอะคับพี่ดุ๊ก กลางๆเดือนกุมภา ว่าจะเข้าไปอะคับ  hur04

ก้อนซักเท่ากำปั้นเด็กแรกเกิดได้อ่ะครับผม พอใส่แนบๆไปในตู้ได้เน่อ บ่น่ามีปัญหาอันใด  [เขิลลลล]
Tu ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 25/01/08, [20:49:22] »

หวัดดีครับ แล้วผมจะไปอุดหนุนบ้างนะครับ พอดีตอนนี้เปลี่ยนไตอยู๋ ร.พ. เดี๋ยวรอแข้งแรงซักหน่อยก่อนนนะครับ  ผม ตู๋ นะครับ
« ตอบ #23 เมื่อ: 25/01/08, [21:28:15] »

หวัดดีครับ แล้วผมจะไปอุดหนุนบ้างนะครับ พอดีตอนนี้เปลี่ยนไตอยู๋ ร.พ. เดี๋ยวรอแข้งแรงซักหน่อยก่อนนนะครับ  ผม ตู๋ นะครับ

ขอให้แข็งแรงไวๆนะครับผม  แย้วยังไงแวะมาเยี่ยมเยียนกันได้นะครับ [เขิลลลล]
เอก ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 28/01/08, [08:58:07] »

ไปเยี่ยมชมบ้านพี่เค้ามาแล้ว ซื้อปลากลับมาบ้านด้วย 5 ตัว พี่เค้าเป็นกันเองมากครับ  lau01 แต่ปลาตัวเมียที่ท้องโตๆ  พอกลับถึงบ้านมันตายอะ  surrender cryingrun
« ตอบ #25 เมื่อ: 28/01/08, [20:50:34] »

ไปเยี่ยมชมบ้านพี่เค้ามาแล้ว ซื้อปลากลับมาบ้านด้วย 5 ตัว พี่เค้าเป็นกันเองมากครับ  lau01 แต่ปลาตัวเมียที่ท้องโตๆ  พอกลับถึงบ้านมันตายอะ  surrender cryingrun

เง่อ สงสัยมันกระทบกระเทือนมั้งหนอ เศร้าหลาย ๆ  suicide
« ตอบ #26 เมื่อ: 28/01/08, [20:51:47] »

Update 28/01/2008 ถึงคุณวิศิษฐ์ ผมจัดหาน้องกุ้งบลู ลอบสเตอร์เอาไว้ให้ 1 คู่แล้วนะครับ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #27 เมื่อ: 31/01/08, [21:45:45] »

Update 31/01/2008 ขอบคุณๆเต๋า และ น้องเอ ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งสาย P.Cllakii ไปนะครับ ขอบคุณมากครับ
Karma ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #28 เมื่อ: 01/02/08, [00:09:33] »

ผมเต๋าเองครับ

เอากุ้งลงแล้วร่าเริงดีมาก 

อ้อ  หินแร่ธาตุ นี่ใส่ลงไปทั้งก้อนเลยเหรอครับ ก้อนที่ให้มา

ขอบคุณมากครับ
« ตอบ #29 เมื่อ: 01/02/08, [21:33:19] »

ผมเต๋าเองครับเอากุ้งลงแล้วร่าเริงดีมาก 

อ้อ  หินแร่ธาตุ นี่ใส่ลงไปทั้งก้อนเลยเหรอครับ ก้อนที่ให้มา

ขอบคุณมากครับ

ใช่แย้วครับ ใส่ไปทั้งก้อนได้เลยครับผม  [ปิ๊งๆๆ]

update 01/02/2008 ขอบคุณๆวิศิษฐ์ ที่มาอุดหนุน น้องกุ้งบลู ล็อบสเตอร์ และ กุ้ง Palmata ไปนะครับ ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1 2 3 ... 58   ขึ้นบน
พิมพ์