Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 58   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านวรรณุรักษ์ จรัญ 37 ฯ ขายกุ้งเครฟิช Bright Orange,Allenii,Snow,มาร์ม็อบเคร็บ  (อ่าน 460371 ครั้ง)
anzai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #60 เมื่อ: 08/03/08, [01:27:58] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กุ้งเครนี่ส่ง ems ไดอ่ะป่าวอ่ะครับพี่ดุ๊ก
แล้วถ้าสั่งกุ้งเชอรี่ก่ะหอยและอื่นแต่ไม่ถึง 400 บาท ส่งได้อ่ะป่าวครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #61 เมื่อ: 09/03/08, [11:35:48] »

จาซื้อมันต้องทำไงบ้างอ่ะครับ ติดต่อกับพี่แล้วเข้าไปเอาของหรอครับ
   แล้วกุ้งแต่ละแบบมันหน้าตายังไงอ่ะครับ มีรูปให้ดูไหมเอ่ย
  ยังไงช่วยตอบด้วยนะครับ อยากหากุ้งมาเลี้ยงเพิ่มอีก

รูปกุ้งเด๋วจะถ่ายมาให้เพิ่มอีกนะครับ แต่บางตัว มันก็มีรูปเสริมอยู่ในกระทู้แล้วครับ เช่น กุ้ง Palmata เน่อ

ส่วนกุ้งเคร ฯ ก็มีรูปครบแล้วนะครับ  ส่วนการซื้อของ ก็อาจจะเข้ามาซื้อเองที่บ้านของผมครับ หรือนัดส่งของ

ไปในบางจุดที่ผมสามารถไปได้ เช่น สถานีรถไฟฟ้าใต้ดินหัวลำโพง , เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า , เดอะมอลล์ท่าพระ ฯลฯ

อะไรละแวกนี้อ่ะขอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/03/08, [11:46:10] โดย ดุ๊กดิ๊กน่ารัก »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #62 เมื่อ: 09/03/08, [11:41:51] »

กุ้งเครนี่ส่ง ems ไดอ่ะป่าวอ่ะครับพี่ดุ๊ก
แล้วถ้าสั่งกุ้งเชอรี่ก่ะหอยและอื่นแต่ไม่ถึง 400 บาท ส่งได้อ่ะป่าวครับ

กุ้งเครฯ นี่ถ้าจะสั่งทาง ems ลองติดต่อพี่ชาติ ดูนะครับ ส่วนกุ้งแคระ กับพวกหอย นี่

ไม่ได้รับส่งทาง EMS แล้วครับ เพราะว่าขายราคาย่อมเยามาแต่ต้น พอส่งแล้วไม่ใคร่ได้กำไร

และไม่คุ้มเสี่ยง กับการชดใช้ค่าเสียหาย หากเกิดปัญหาในระหว่างส่งของครับ แถม กุ้งอาจจะ

ตายได้อีก เถงแม้จะเป็นส่วนน้อย ไม่ถึง 10 เปอร์เซ็นต์  แต่ก็ไม่ค่อยสบายใจครับ แต่ถ้าเป็นพวก

แร่ธาตุและวิตามินนี่ส่งได้ตามปกติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/03/08, [11:43:57] โดย ดุ๊กดิ๊กน่ารัก »
NoneLove ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #63 เมื่อ: 10/03/08, [15:46:14] »

ปลายเดือนนี้ กลับไปเคลียร์เอกสารที่บริษัท จะขอเข้าไปดูกุ้งหน่อยได้ไหมครับ ส่วนจะเลี้ยงหรือไม่ ผมต้องดูความเหมาะสมอีกทีนึง เพราะมีตู้ 24 เลี้ยงต้นไม้น้ำแค่ต้นเดียวเอง  [ปิ๊งๆๆ]

ปล. ผมอยู่แถวปิ่นเกล้าไม่ห่างจากบ้านคุณดุ๊กดิ๊กเท่าไหร่เลย เลยอยากจะแวะไปชมก่อนว่าสามารถจะเลี้ยงกุ้งได้หรือไม่  [เขิลลลล]
« ตอบ #64 เมื่อ: 10/03/08, [19:20:39] »

ปลายเดือนนี้ กลับไปเคลียร์เอกสารที่บริษัท จะขอเข้าไปดูกุ้งหน่อยได้ไหมครับ ส่วนจะเลี้ยงหรือไม่ ผมต้องดูความเหมาะสมอีกทีนึง เพราะมีตู้ 24 เลี้ยงต้นไม้น้ำแค่ต้นเดียวเอง  [ปิ๊งๆๆ]

ปล. ผมอยู่แถวปิ่นเกล้าไม่ห่างจากบ้านคุณดุ๊กดิ๊กเท่าไหร่เลย เลยอยากจะแวะไปชมก่อนว่าสามารถจะเลี้ยงกุ้งได้หรือไม่  [เขิลลลล]

เชิญได้เยยครับ  [เขิลลลล]
« ตอบ #65 เมื่อ: 14/03/08, [22:13:15] »

update 14/03/08 ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่มาอุดหนุนน้องกุ้งแคระ palmata ไปนะครับ ขอบคุณมากครับ
« ตอบ #66 เมื่อ: 16/03/08, [22:22:53] »

update 16/03/2008 ขอบคุณๆ Tu ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งสาย P.cllakii ไปนะครับ ขอให้แข็งแรงไวๆ เยยนะครับ พึ่งออกจากโรงพยาบาลมา

อุตส่าห์มาช่วยอุดหนุนกันหนอ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #67 เมื่อ: 18/03/08, [22:54:34] »

update 18/03/08 ขอบคุณๆก้อง ที่สั่งน้องกุ้งสาย P.Cllakii สีน้ำตาลของกระผมไปจำหน่าย ขอบคุณมากครับ และขอบคุณสำหรับ

ยอดจองล่วงหน้าอีก 40 ตัวด้วย เด๋วจะประสานงานจัดส่งให้ต่อไปนะครับ  [เจ๋ง]
igachek
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: 19/03/08, [12:55:05] »

อยากได้กุ้งกล้วยหอมซัก6ตัวครับพี่ดุ๊กดิ๊ก....ไม่ทราบว่ามีของปะครับ...

จะลงกรุงเทพ21นี้ครับ....
« ตอบ #69 เมื่อ: 19/03/08, [21:55:18] »

อยากได้กุ้งกล้วยหอมซัก6ตัวครับพี่ดุ๊กดิ๊ก....ไม่ทราบว่ามีของปะครับ...

จะลงกรุงเทพ21นี้ครับ....

เท่าที่เห็นเขาก็อยู่ดีมีสุขกันอยู่หนอครับ เด๋วยังไงจะเช็คของให้อีกครั้งนะครับ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #70 เมื่อ: 21/03/08, [20:55:24] »

Update 21/03/08  ขอบคุณๆขุน ที่ได้มาอุดหนุนน้องกุ้งเชอร์รี่ไป 15 ตัวนะครับ ขอบคุณมากครับ  [เจ๋ง]
Zeon ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #71 เมื่อ: 22/03/08, [22:27:15] »

กุ้งฟ้าพึ่งจากไปเมื่อวานครับ กำลังหาเพื่อนตัวใหม่มาเลี้ยงครับ อยู่บ้านทุกวันหรือเปล่าครับ เผื่อจะแวะเข้าไปดูหน่อยน่ะครับ พอดีอยู่แถวปิ่นเกล้าด้วย
« ตอบ #72 เมื่อ: 23/03/08, [11:55:29] »

กุ้งฟ้าพึ่งจากไปเมื่อวานครับ กำลังหาเพื่อนตัวใหม่มาเลี้ยงครับ อยู่บ้านทุกวันหรือเปล่าครับ เผื่อจะแวะเข้าไปดูหน่อยน่ะครับ พอดีอยู่แถวปิ่นเกล้าด้วย

ไม่ทุกวันขอรับ ต้องรบกวนนัดหมายล่วงหน้านิดนึงครับ  hawaii
กิฟ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: 24/03/08, [13:25:58] »

สนใจอยากซื้อกุ้งอ่ะคะ

1.เชอรี่  10 ตัว

2.กลว้ยหอม  2 ตัว

ไม่เลี้ยงด้วยออกซิเจนจะตายไหมคะ

ปล บ้านเราอยู่ซอยข้างๆอ่ะ
ถ้าสนใจจะนัดรับของ ที่แมคโครได้ไหมคะ
ใกล้ๆนี่เอง
« ตอบ #74 เมื่อ: 24/03/08, [18:12:59] »

สนใจอยากซื้อกุ้งอ่ะคะ

1.เชอรี่  10 ตัว

2.กลว้ยหอม  2 ตัว

ไม่เลี้ยงด้วยออกซิเจนจะตายไหมคะ

ปล บ้านเราอยู่ซอยข้างๆอ่ะ
ถ้าสนใจจะนัดรับของ ที่แมคโครได้ไหมคะ
ใกล้ๆนี่เอง

ถ้าเป็นกุ้งเชอร์รี่ ก็ได้ครับ ส่วนกุ้งกล้วยหอมเขาค่อนข้างชอบให้มีอ็อกซิเจนในระบบครับ ( ชอบอยู่บริเวณน้ำไหลอ่อนๆ หรือกลางๆ ด้วยครับ )

เพราะว่าเขาชอบเก็บกินตะกอน ส่วนกุ้งเชอร์รี่ ถ้าไม่มีอ็อก ฯ เปลี่ยนน้ำให้เขาบ้าง 3 - 4 วัน ครั้งละ 10 - 20 เปอร์เซ็นต์ ก็จะทำให้น้ำไม่เป็นฝ้า

ครับ แต่ต้องควบคุมอาหารนิดหนึ่งนะครับ เพราะน้ำที่ไม่มีอ็อก จะเน่าเสียได้ง่ายกว่าน้ำที่มีอ็อกซิเจนมากครับ ส่วนนัดเจอตรงแม็คโครนี่ ทำได้สบาย

มากครับ  hawaii
กิฟ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: 24/03/08, [20:08:00] »

คุณดุ๊กดิ๊กว่าง วันเสาร์อาทิตย์นี้ไหมคะ
ไม่เสาร์ ก็ อาทิตย์อ่ะคะ
สะดวกเวลากี่โมง
โพสต์บอกด้วยนะคะ
เมลล์มาก็ได้คะ

ว่าจะเข้าไปดูเองดีกว่า
อยากดูการเลี้ยงด้วยตัวเอง
งั้นเราเตรียมตู้แต่ๆเนิ่นๆไว้เลยนะคะ ตะไคร่ได้จับพอดี
สงสัยได้เลี้ยงแต่เจ้าเชอรี่แน่ๆเลย
กล้วเจ้ากล้วยหอมตายอ่ะคะ
กิฟ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: 24/03/08, [20:42:25] »

1.ถามต่อคะ
กุ้งเรนโบว์ ตัวที่สีฟ้าเข้มๆ บางคนก็เรียกว่ากุ้งบลูล็อบส์เตอร์
กับกุ้งแครฟิช ตัวเดียวกันป่าวคะ สับสน

มีขายไหมคะ ตัวละเท่าไหร่

แล้วไม่ใช้ออกซิเจนจะได้ป่ะ
อยากเลี้ยงอ่ะคะ
แล้วเขาจะโตสุดแค่ไหนคะ

2.กุ้งเชอรี่รวมกับกุ้งชนิดไหนได้บ้างคะ
แล้วถ้าเราเอากุ้งเชอรี่ไปเลี้ยงในอ่างบัว
ดินเผาเคลือบอ่ะคะ จะมีผลกระทบอย่างไรบ้างคะ
« ตอบ #77 เมื่อ: 25/03/08, [10:18:43] »

คุณดุ๊กดิ๊กว่าง วันเสาร์อาทิตย์นี้ไหมคะ
ไม่เสาร์ ก็ อาทิตย์อ่ะคะ
สะดวกเวลากี่โมง
โพสต์บอกด้วยนะคะ
เมลล์มาก็ได้คะ

ว่าจะเข้าไปดูเองดีกว่า
อยากดูการเลี้ยงด้วยตัวเอง
งั้นเราเตรียมตู้แต่ๆเนิ่นๆไว้เลยนะคะ ตะไคร่ได้จับพอดี
สงสัยได้เลี้ยงแต่เจ้าเชอรี่แน่ๆเลย
กล้วเจ้ากล้วยหอมตายอ่ะคะ

อืมส์ๆ ผมสะดวกทั้งช่วงวันเสาร์ - อาทิตย์บ่ายๆ นะครับ แต่ยังไงก็รบกวนให้โทรมาสอบถามก่อน

เข้ามา หรือจะ PM เบอร์ให้ผมติดต่อกลับก็ได้ครับ : )
« ตอบ #78 เมื่อ: 25/03/08, [10:44:58] »

1.ถามต่อคะ
กุ้งเรนโบว์ ตัวที่สีฟ้าเข้มๆ บางคนก็เรียกว่ากุ้งบลูล็อบส์เตอร์
กับกุ้งแครฟิช ตัวเดียวกันป่าวคะ สับสน

มีขายไหมคะ ตัวละเท่าไหร่

แล้วไม่ใช้ออกซิเจนจะได้ป่ะ
อยากเลี้ยงอ่ะคะ
แล้วเขาจะโตสุดแค่ไหนคะ

2.กุ้งเชอรี่รวมกับกุ้งชนิดไหนได้บ้างคะ
แล้วถ้าเราเอากุ้งเชอรี่ไปเลี้ยงในอ่างบัว
ดินเผาเคลือบอ่ะคะ จะมีผลกระทบอย่างไรบ้างคะ

กุ้งเรนโบว์ กับ กุ้งบลู ลอบสเตอร์ คือกุ้งตัวเดียวกันครับ
ต่างกันที่สีสรร , กุ้งบลู ลอบสเตอร์ มีสีฟ้า สดใส ราคาโดยรวม
จึงราคาสูงกว่าครับ อย่างไรก็ตามปัจจัยในการเลี้ยง มีผลกระทบ
ต่อการเปลี่ยนสีสรรของตัวกุ้งเองได้ครับ ขนาดโตสุด ไม่รวมก้าม
ประมาณ 12 นิ้วครับ ( ควรเลี้ยงในตู้ 36 นิ้วขึ้นไป )

2. กุ้งแคระส่วนใหญ่เลี้ยงรวมกันได้ทุกชนิดครับ เพียงแต่ว่าเชอร์รี่
เป็นกุ้งที่โตได้ไว และ หากินเก่ง ถ้าเลี้ยงรวมกับกุ้งที่ค่อนข้างหากิน
ได้เชื่องช้า อย่างพวกกุ้งบี หรือ ไทเกอร์ ก็ต้องให้อาหารโดยทั่วถึงครับ
กิฟ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: 25/03/08, [12:24:50] »

วันศุกร์จะโทรไปนัดคะ
เอาเวลาใกล้ๆดีก่า
เพื่อความแน่นอนนะคะ

« ตอบ #80 เมื่อ: 25/03/08, [13:24:27] »

วันศุกร์จะโทรไปนัดคะ
เอาเวลาใกล้ๆดีก่า
เพื่อความแน่นอนนะคะ

ได้ครับผม  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #81 เมื่อ: 27/03/08, [12:34:32] »

Update 27/03/08 ขอบคุณๆเหมียว และแฟน ที่อุดหนุนน้องกุ้งมาร์เบิ้ล ไป 1 คู่ นะครับ ขอบคุณมากๆครับ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #82 เมื่อ: 29/03/08, [10:51:51] »

อิอิอิ Update รูปชุดใหม่ละขอรับ เอิ๊กๆ  ้hahaha
mandypoolz ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #83 เมื่อ: 29/03/08, [11:24:03] »

อยากเตะบอล ๆ  อืดมากเลยคร๊าบ..บ... ตอนนี้  [เฮ่อ..]
« ตอบ #84 เมื่อ: 30/03/08, [22:29:39] »

อยากเตะบอล ๆ  อืดมากเลยคร๊าบ..บ... ตอนนี้  [เฮ่อ..]

อยู่หนใดล่ะครับ เผื่อมีโอกาศจะได้ชวนมาเตะกับพี่ๆน้องๆในละแวกบ้านป๋มบ้าง  hawaii
killerblue ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #85 เมื่อ: 03/04/08, [14:08:16] »

ตอนนี้มีบลูสปอตตัวเมีย 2.5 - 3 นิ้ว มั้ยคับ  idea1
killerblue ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #86 เมื่อ: 03/04/08, [14:09:00] »

รบกวน PM ราคามาทีคับ  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
« ตอบ #87 เมื่อ: 04/04/08, [21:32:19] »

รบกวน PM ราคามาทีคับ  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

PM ไปบอกให้แย้วนะครับ
« ตอบ #88 เมื่อ: 06/04/08, [08:50:39] »

update 06/04/08 ขอบคุณน้องหมวย ที่มาอุดหนุนน้องกุ้งสาย P. ไปมากมายประจำเดือน ขอบคุณมากเยยนะครับ  idea1
clickcat488 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #89 เมื่อ: 06/04/08, [09:40:29] »

Correct!มาแต่เช้าเลยนะเฮีย [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 58   ขึ้นบน
พิมพ์