Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 ... 11   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้าน วรรณุรักษ์จรัญ 37 ฯ ขายกุ้งแคระ ซูชิ,แบล็คซูชิ,ช็อคโกแล็ต,ส้มซูชิ,ส้มฯลฯจ้า  (อ่าน 127685 ครั้ง)
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« เมื่อ: 18/05/09, [21:39:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

* b217_1.jpg (25.92 KB, 400x256 - ดู 23851 ครั้ง.)

จำหน่าย กุ้งแคระเลี้ยงไม่ยาก เหมาะกับอากาศบ้านเรา รายละเอียดดังนี้จ้า
ซื้อ 5 แถม 1 ทุกตัวนะครับ  

กุ้ง Red Fire ราคาตัวละ 10 บาท

กุ้ง Rili Shrimp ราคาตัวละ 15 บาท

กุ้ง Orange Shrimp ราคาตัวละ 30 บาท

กุ้ง Orange Sushi  ราคาตัวละ 30 บาท

กุ้ง Blue Aura ราคาตัวละ 30 บาท

กุ้ง Black Sushi ราคาตัวละ 50 บาท

กุ้ง Chocolate ตัวละ 100 บาทครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/1JnbPSZmw-g" target="_blank">http://www.youtube.com/v/1JnbPSZmw-g</a>

*******  สินค้าประเภทหอย ********

-  หอย Bloodhorn ตัวละ 5 บาทครับ
-  หอย Pink horn ตัวละ 10 บาทครับ
-  หอยขม 2 ตัว 5 บาทครับ ใช้เลี้ยงเพื่อกินสาหร่าย เศษอาหารต่างๆ ในตู้เลี้ยงกุ้งครับ ( สินค้าใหม่ )
-  หอยเจดีย์เกลียวเล็ก ตัวละ 2 บาทครับ ใช้กินเศษอาหารดีครับ

*******  สินค้าประเภทผลิตภัณฑ์ในการเลี้ยงกุ้งต่างๆ  ********

-  อาหารกุ้ง ซีพี เม็ดละเอียด และ เม็ดกลาง ราคาถุงซิป ถุงละ 20 บาทครับ ( ปริมาณเหมาะสม สำหรับคนเลี้ยงกุ้ง ประมาณ 1 - 3  ตัว ได้ 1 เดือนสบายๆ หนอ )
-  อาหารกุ้งเครย์ฟิช และ กุ้งแคระ แบบรวม 3 คุณค่าทางอาหาร กระปุกละ 100 บาทครับ
-  วิตามินสำหรับบำรุงกุ้งแคระ และ กุ้งเครฟิชครับ จำหน่ายขวดละ 100 บาทครับผม ( วิตามินจากร้านพี่กบ ปราณี ครับ )
-    อาหารกุ้ง C.P. เบอร์เล็ก  ถุงเล็ก ถุงละ 20 บาทจ้า ( สินค้าใหม่ )
-   หินทิดิไมต์ ช่วยในการลอกคราบของกุ้งแคระและเครฟิช จำหน่าย ก้อนละ 20 บาทครับ
-   หิน แคลไซต์ ช่วยในการเสริมแร่ธาตุให้กับกุ้ง จำหน่าย ก้อนละ 30 บาทครับ
-   หินเบนโทไนต์ ช่วยในการเสริมแร่ธาตุ และทำให้ระบบขับถ่ายของกุ้งแคระ / เคร ดียิ่งขึ้น เนื่องจากกุ้งสามารถมาเก็บกิน
    เศษหินแร่ที่จะค่อยๆสลายตัว ทำให้การขับถ่ายในลำไส้ของกุ้งที่เลี้ยงดียิ่งขึ้น
-   วิตามินกุ้งแบบผงครับ ราคากระป๋องละ 100 บาทครับ
-   ยาปฏิชีวนะ สำหรับการรักษาโรคแผลไหม้ ในราคา แผงละ 50 บาทครับ สินค้าคุณภาพจากร้านพี่กบปราณี
-   สไปรูลิน่าน้ำ สำหรับเร่งสีสรรกุ้งและปลาแบบธรรมชาติครับ ขวดละ 100 บาทครับ
-   ไคโตซาน สำหรับเร่งการเจริญเติบโตของกุ้งครับ ขายราคาขวดละ 100 บาทครับ ( สินค้าใหม่ )

หรือ line ID : Meogui  ครับ

ปัจจุบันไม่รับส่ง EMS แล้วครับ เนื่องจากเวลาทำงานไม่แน่นอนเหมือนเดิม จึงของดส่ง EMS แล้วครับ

สนใจติดต่อ เบอร์ 084 - 9419011 ดุ๊กดิ๊กครับ   hawaii
*** รบกวนพี่ๆน้องๆทุกท่านที่สนใจเข้าชมน้องกุ้งที่บ้าน นัดหมายช่วงเวลาก่อนที่จะเข้าไปก่อนนะครับ ขอบคุณมากครับ : )

ส่วนนี่เป็นแผนที่คร่าวๆของบ้าน ( ร้าน ) ผมครับ  

สามารถเข้ามาเยี่ยมชมได้ตั้งแต่ 8 โมงเช้า   -  ห้าทุ่มครึ่งนะครับ  จะสะดวกต่อกันมากขึ้นครับ ถ้ามีการนัดหมายล่วงหน้า ก่อนที่จะเข้ามาเยี่ยมชมครับ

และขอแนะนำเว็บบล็อคใหม่ของกระผม ที่เป็นบล็อคสำหรับเรื่องราวของน้องกุ้ง อย่างเดียวครับ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=meogui[/b]

อื่นๆ ที่น่าสนใจ ถ้าพี่ๆน้องๆ ต้องการสมัครเป็นตัวแทนขายหนังสือออนไลน์ฟรี ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย สามารถคลิ๊ก สมัครได้ทีลิงค์ด้านล่างนี่จ้า

http://www.thaianimate.com/AffiliateRegister.asp?refid=7496
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/10/15, [14:34:51] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊กกับลูกสาวมุจิ๊จอมแก่น »
Chonburi[tOp] ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/05/09, [12:02:58] »

ขายไรนางฟ้าด้วยเหรอครับ พี่ดุ๊กดิ๊ก
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/05/09, [13:21:25] »

ขายไรนางฟ้าด้วยเหรอครับ พี่ดุ๊กดิ๊ก

ขายด้วยเหมือนกันครับ แต่อยากให้นำไปเลี้ยงสวยงามกันมากกว่า เอาไปให้เป็นเหยื่อปลาเด้อขรับเด้อ  hawaii
คุณลุงปลา ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 19/05/09, [19:02:20] »

PMเรื่องหอย บลูแอ๊ปไปแล้วนะครับ [ปิ๊งๆๆ]ต้องการเยอะหน่อยครับ [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #4 เมื่อ: 19/05/09, [19:18:48] »

PMเรื่องหอย บลูแอ๊ปไปแล้วนะครับ [ปิ๊งๆๆ]ต้องการเยอะหน่อยครับ [ปิ๊งๆๆ]

ได้ตอบกลับไปให้แล้วนะครับ  hawaii
OjaMajO ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 19/05/09, [19:40:09] »

เลี้ยงกุ้งกับหอยแอปเปิ้ลได้ป่าวคะ
แล้วหอยแอปเปิ้ลนี่โตพอที่จะเลี้ยงกับหอยกินหอยได้ป่าวคะ
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 19/05/09, [19:42:04] »

แล้วส่งแค่ ems หรอคะ
หรือว่ารับที่ไหนได้บ้างคะ
คุณลุงปลา ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #7 เมื่อ: 19/05/09, [19:51:20] »

ได้ตอบกลับไปให้แล้วนะครับ  hawaii

ช่วยตอบกลับมาอีกPMด้วยนะครับ

hide2
นก ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 19/05/09, [20:34:58] »

กุ้งเหลืองถ้าเลี้ยงรวมกับ พามาต้า บลูชิ้ม
มันจะผสมพันธ์กันไหมคะ
KErOjUnG ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 19/05/09, [21:44:59] »

ถามทีน่ะครับไรนางฟ้ามันแพร่พันธุ์ไวไหมครับเผื่อจะซื้อมาเลี้ยง พอมีรูปในตู้ไม้น้ำบ้างป่าว  idea1
« ตอบ #10 เมื่อ: 19/05/09, [22:27:22] »

กุ้งเหลืองถ้าเลี้ยงรวมกับ พามาต้า บลูชิ้ม
มันจะผสมพันธุ์กันไหมคะ

กับ พาลมาต้า อาจจะครอสกันได้ครับ ส่วน บลูชิ้ม Malaya รวมได้ครับ เพราะไข่คนละรูปแบบกัน

ไม่ครอสกันครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 19/05/09, [22:29:36] »

ถามทีน่ะครับไรนางฟ้ามันแพร่พันธุ์ไวไหมครับเผื่อจะซื้อมาเลี้ยง พอมีรูปในตู้ไม้น้ำบ้างป่าว  idea1

ใช้เวลาพอสมควรครับ เขาจะไข่รวมๆไว้กับตะกอนภายในที่เลี้ยง เราต้องดูดออกมา แล้วนำไปตากแห้งไว้ซักระยะหนึ่งแล้ว

เทน้ำใหม่ลงไป ถึงจะฟักครับ ส่วนรูปในตู้ไม้น้ำไม่มี เพราะว่าผมไม่ได้เลี้ยงเขาในตู้ไม้น้ำเต็มระบบ มีแต่สาหร่ายนิดๆหน่อยๆ

แต่เคยเห็นที่ร้าน Aquatis เขานำมาลง เห็นแล้วก็สวยดีครับ  hawaii
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 20/05/09, [10:01:09] »

เลี้ยงกุ้งกับหอยแอปเปิ้ลได้ป่าวคะ
แล้วหอยแอปเปิ้ลนี่โตพอที่จะเลี้ยงกับหอยกินหอยได้ป่าวคะ

แล้วส่งแค่ ems หรอคะ
หรือว่ารับที่ไหนได้บ้างคะ

รบกวนตอบด้วยค่ะ
« ตอบ #13 เมื่อ: 20/05/09, [10:18:15] »

รบกวนตอบด้วยค่ะ

แจ้งกลับไปให้แล้วนะครับ  hawaii
~Bank~ ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« ตอบ #14 เมื่อ: 23/05/09, [00:37:11] »

ว้าว สงสัยได้เวลาอุดหนุนพี่ดุ๊กแล้วสิ lau01
Tz ออฟไลน์
« ตอบ #15 เมื่อ: 23/05/09, [00:57:50] »

ไรนางฟ้า เลี้ยงยากมั้ยคับ ขอคำแนะนำในการเลี้ยงด้วยได้มั้ยคับ

ตู้ผมมีกรองผิวน้ำ เลี้ยงได้มั้ยคับ

ส่งที่ไหนบ้างมั้ยคับ พอดีไม่สะดวกems เพราะอยู่หอพัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/05/09, [07:01:32] โดย ดุ๊กดิ๊กน่ารัก & ฉึ่งแมวส้ม »
« ตอบ #16 เมื่อ: 23/05/09, [07:06:16] »

ไรนางฟ้า เลี้ยงยากมั้ยคับ ขอคำแนะนำในการเลี้ยงด้วยได้มั้ยคับ

ตู้ผมมีกรองผิวน้ำ เลี้ยงได้มั้ยคับ

ส่งที่ไหนบ้างมั้ยคับ พอดีไม่สะดวกems เพราะอยู่หอพัก

จริงๆแล้วเลี้ยงไม่ยากครับ แต่ควรเตรียมตัวในการหาอาหารพวกจุลชีวัน เช่น การทำน้ำเขียวง่ายๆ อย่างการเอาน้ำในอ่างปลา ไปตากแดด

ให้มีสีเขียวเข้มๆ แล้วตักน้ำมาเทใส่ที่เลี้ยงนิดๆหน่อยๆให้เขามีอาหารพวกจุลชีวันทาน ก็เลี้ยงได้แล้วครับ เพราะเราไม่ได้ผลิดจำนวนมากเชิงการค้า

ส่ง จึงไม่ต้องทำบ่อน้ำเขียว แบบผู้ที่ทำขายส่งก็ได้ แต่ตู้ต้องไม่มีปลานะครับ ไม่งั้นไรถูกกิน ส่วนการส่ง ก็คงละแวกใกล้ๆฝั่งจรัญ ล่ะครับ

เพราะต้องคำนวณเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายในการเดินทาง และค่าเสียเวลาด้วยน่ะครับ ส่วนกรอง ถ้าน้ำไม่ไหลแรงมาก ก็เลี้ยงได้ครับ
pekkel ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 06/06/09, [13:35:48] »

หอยบลูแอปเปิ้ลกินอะไรอ่ะคะ
เลี้ยงกะหอยกินหอยได้มั๊ยอ่ะ
« ตอบ #18 เมื่อ: 06/06/09, [17:19:53] »

หอยบลูแอปเปิ้ลกินอะไรอ่ะคะ
เลี้ยงกะหอยกินหอยได้มั๊ยอ่ะ

กินอาหารจม หรือ อาหารปลาได้ทั้งหมดครับ แต่อาหารจมจะกินง่ายกว่า ส่วนเลี้ยงกับหอยกินหอยได้ไหม ในขนาดเล็กๆ คงเป็นอันตราย

ถ้าเป็นตัวเต็มวัย แล้ว น่าจะพออยู่รวมกันได้ครับ เพราะขนาดต่างกับหอยกินหอยหลายเท่าอยู่  hawaii
madman2002 ออฟไลน์
« ตอบ #19 เมื่อ: 15/06/09, [00:30:21] »

อยากทราบว่าไซด์ไหนครับ แล้วส่ง ems คิดค่าส่งยังไงครับ
« ตอบ #20 เมื่อ: 15/06/09, [12:48:32] »

อยากทราบว่าไซด์ไหนครับ แล้วส่ง ems คิดค่าส่งยังไงครับ

ส่วนใหญ่จะเป็นไซส์วัยรุ่น เซน ฯ กว่าๆ ครับ ส่วนค่าส่ง EMS ก็ประมาณ 100 - 150 แล้วแต่ระยะทาง

กรุงเทพ ฯ หรือ ต่างจังหวัดครับ  hawaii
« ตอบ #21 เมื่อ: 21/06/09, [23:58:50] »

ขอบคุณพี่ๆน้องๆที่มาซื้อหอยแอ็ปเปิ้ลไป 4 ตัว วันนี้นะขอรับ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #22 เมื่อ: 22/06/09, [22:34:44] »

ตอนนี้ก็มีกุ้งแคระ Babauti แบบไข่เม็ดใหญ่ เพิ่มมาอีก 1 ชนิดแล้วขอรับพี่น้อง  ้hahaha
NoO~InT^^ ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 05/07/09, [15:10:52] »

หอยแอปเปิ้ลเขาเลี้ยงไว้กินอะไรหรอครับ

แล้วไรน้ำนางฟ้านี้เลี้ยงให้มันกินอะไรอ่ะครับเอาใส่ตู้ไม้น้ำได้รึป่าว
NGOWAQUAGUPPY ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 05/07/09, [16:28:20] »

หอยแอปเปิ้ลเขาเลี้ยงไว้กินอะไรหรอครับ

แล้วไรน้ำนางฟ้านี้เลี้ยงให้มันกินอะไรอ่ะครับเอาใส่ตู้ไม้น้ำได้รึป่าว
หอยเอาไว้กินเศษอาหาร
ส่วนไรให้กินน้ำเขียวครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: 06/07/09, [00:18:31] »

ไรน้ำนางฟ้า กินพวกจุลชีวันขนาดเล็กๆในที่เลี้ยงเป็นอาหารครับ หรือเราจะช่วยเสริมอาหารให้มันโดยการทำ " น้ำเขียว "

แบบง่ายๆ เช่นการนำน้ำที่ใช้เลี้ยงปลา ใส่ปุ๋ยคอกนิดหน่อย หรือ แม้กระทั่งไม่ใส่เลย ไปตากแดดจัดๆ ให้น้ำมีสีเขียว

ซึ่งเกิดจากสาหร่ายเซลล์เดียวเกิดขึ้นมา เป่าอ๊อกฯ ซักนิด แล้วตักน้ำเขียวๆ มาใส่ในตู้บ้าง สองสามวันครั้ง ก็จะทำให้เขา

โตไว มากขึ้นครับ  hawaii
PREM ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #26 เมื่อ: 15/07/09, [00:25:08] »

ไปรับเองได้ที่ไหนบ้าง ส่งรถไฟฟ้าป่าว หรือ ส่ง ems ไหมครับ

ไรนางฟ้าจะโดนกรองดูดไหมครับ แล้วเลี้ยงรวมกับ เรดโนส และ กุ้งเหลื่องได้ป่าวครับ ช่วย PM บอกด้วยค้าบ [เขิลลลล]
« ตอบ #27 เมื่อ: 15/07/09, [20:41:11] »

ไปรับเองได้ที่ไหนบ้าง ส่งรถไฟฟ้าป่าว หรือ ส่ง ems ไหมครับ

ไรนางฟ้าจะโดนกรองดูดไหมครับ แล้วเลี้ยงรวมกับ เรดโนส และ กุ้งเหลื่องได้ป่าวครับ ช่วย PM บอกด้วยค้าบ [เขิลลลล]

ถ้าจะมาซื้อเอง ก็สามารถมาซื้อได้ที่บ้านกระผมแถวจรัญ ฯ ตามแผนที่ครับ ส่วนรถไฟฟ้า สะดวกส่งที่สถานีหัวลำโพง แต่

การซื้ออาจจะต้องมีจำนวนซักหน่อยครับ พอคุ้มค่าเดินทาง และค่าเสียเวลา ส่วนไรนางฟ้า ไม่ควรเลี้ยงในที่น้ำไหลแรงครับ

เพราะจะชอบน้ำนิ่งๆ แบบในตู้ไม้น้ำครับ ถ้าน้ำแรงๆ ก็จะปลิวเข้ากรอง และ ก็เครียดได้ง่ายครับ เลี้ยงรวมกับกุ้งแคระได้ครับ

แต่กับกุ้งฝอย อาจจะถูกจับกินได้ครับ
!.TiAMoZ.! ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 26/07/09, [22:11:52] »

ขอราคากุ้งเชอร์รี่ 20 ตัว + ค่าาส่งมาสระบุรีด้วยครับ EMS

กุ้งเชอร์รี่นี่เลี้ยงรวมกันไว้ในตู้เดี๋ยวมันก็ออกลูกเองได้ใช่ป่ะคับ
« ตอบ #29 เมื่อ: 27/07/09, [22:34:11] »

ขอราคากุ้งเชอร์รี่ 20 ตัว + ค่าาส่งมาสระบุรีด้วยครับ EMS

กุ้งเชอร์รี่นี่เลี้ยงรวมกันไว้ในตู้เดี๋ยวมันก็ออกลูกเองได้ใช่ป่ะคับ

PM ไปให้แล้วนะครับ  hawaii
หน้า: 1 2 3 ... 11   ขึ้นบน
พิมพ์