Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาแพะชอบน้ำนิ่งหรือน้ำแรงๆ  (อ่าน 5816 ครั้ง)
impersonate ออฟไลน์
Club Champion
« เมื่อ: 24/03/09, [12:47:20] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตามธรรมชาติมันอยู่แบบไหนอะครับ ถ้าชอบแรงๆ ผมจะติดปั้มน้ำตัวเล็กๆ เป่าให้มันพริ้วไหวได้ไหม เพิ่มอ็อกด้วย
เปาว์ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/03/09, [21:38:20] »

ตามธรรมชาติมันอยู่แบบไหนอะครับ ถ้าชอบแรงๆ ผมจะติดปั้มน้ำตัวเล็กๆ เป่าให้มันพริ้วไหวได้ไหม เพิ่มอ็อกด้วย

ไม่แรงครับ เค้าอยู่ตามลำธารน้ำใส่ไหลเย็นครับ น้ำแรงๆว่ายๆไปฮุบอากาศก็ตัวปลิว แล้วก็จะไปออๆกันอยู่ตรงมุมที่น้ำไม่แรงมาก
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/03/09, [21:41:31] »

พวกหน้าสั้นมันอยู่ที่น้ำไหลไม่แรง เห็นรูปในธรรมชาติมันอยู่ริมคลอง ริมลำธาร น้ำเอื่อยๆ

ถ้าหน้ายาวนั่นชอบแรงๆ

แต่หน้าสั้นที่ลองเปิดแรงๆมันก็ไม่เห็นเดือดร้อนอะไรเท่าไหร่นะ มันก็แค่ไปอยู่ตรงที่ไหลเบาหน่อย ว่างๆมันก็ว่ายไปตรงไหลแรงๆเล่น
« ตอบ #3 เมื่อ: 24/03/09, [22:11:02] »

แล้วถ้าผมติดปั้มเบาๆซักตัว ให้มันมีที่ ว่ายทวนน้ำเล่นจะดีไหมครับ  [เขิลลลล]
แบร์ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 25/03/09, [22:44:07] »

เอาเลยครับ ปลาจะได้แข็งแรง แต่ต้องมีที่พักให้ปลามันได้หยุดว่ายน้ำ  ครีบปลาท่านจะได้ใหญ่ยาวขึ้น
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 25/03/09, [22:45:37] »

ไม่แรงครับ เค้าอยู่ตามลำธารน้ำใส่ไหลเย็นครับ น้ำแรงๆว่ายๆไปฮุบอากาศก็ตัวปลิว แล้วก็จะไปออๆกันอยู่ตรงมุมที่น้ำไม่แรงมาก

ต้องเชื่อเฮียคนนี้เค้าครับ ปลาแพะเค้าเพียบเลย แต่ละตัวควายๆทั้งนั้น  mad1

พวกหน้าสั้นมันอยู่ที่น้ำไหลไม่แรง เห็นรูปในธรรมชาติมันอยู่ริมคลอง ริมลำธาร น้ำเอื่อยๆ

ถ้าหน้ายาวนั่นชอบแรงๆ

แต่หน้าสั้นที่ลองเปิดแรงๆมันก็ไม่เห็นเดือดร้อนอะไรเท่าไหร่นะ มันก็แค่ไปอยู่ตรงที่ไหลเบาหน่อย ว่างๆมันก็ว่ายไปตรงไหลแรงๆเล่น

ในตู้ก็ประมาณนี้เลย ติดตัวพ่นน้ำเล็กๆใว้ กรองแขวนอีก3  น้ำแรงทั่วตู้เลย อีแพะเผือกว่ายเล่นทั้งวัน   ้hahaha

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/03/09, [22:48:42] โดย Champies »
« ตอบ #6 เมื่อ: 30/03/09, [22:39:31] »

ต้องเชื่อเฮียคนนี้เค้าครับ ปลาแพะเค้าเพียบเลย แต่ละตัวควายๆทั้งนั้น  mad1

ในตู้ก็ประมาณนี้เลย ติดตัวพ่นน้ำเล็กๆใว้ กรองแขวนอีก3  น้ำแรงทั่วตู้เลย อีแพะเผือกว่ายเล่นทั้งวัน   ้hahaha

แจ่มอะครับ แต่ถ้าต้องซื้อกรองแขวนสามตัว ผมไม่ไหว  shock1
TonBa_Cory&Apistro ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #7 เมื่อ: 02/04/09, [12:57:29] »

ตู้24ที่ผมเลี้ยง กรอง at 3336 ก็ พ่นน้ำ ไม่แรงมาก แต่ก็เห็นพวกมัน ว่ายกันสนุกมากเลย (หรือว่ามันแรงหว่า)  036
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์