Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาเเพะมันจะได้กินอาหารไหมครับ  (อ่าน 2151 ครั้ง)
Terdkung ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 03/03/09, [20:54:34] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปลาเเพะมันจะได้กินอาหารไหมครับ
เลียงอยู๋ในตู้ 36 มีคาดินัล สี่สิบตัว รัมมี่โนสอีกสิบ เวลาให้อาหารเห็นคาดินัลกับรัมมี่ตอดเรียบเลยให้เตตตร้าคอมพรีตครับ
ไม่รู้เหลือถึงฝูงปลาเเพะรึเปล่ามีประมาณสิบ กว่าตัว สายน้ำผึ้ง อีกตัวนึง
กลัวมันอดตายอะครับ มีคำเเนะนำไหมครับ n032
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/03/09, [21:11:14] »

ให่อาหารจม สำหรับปลาแพะ สิครับ      emb01

เม็ดเท่าเหรียญ  50 ตัง  โยนลงไปปุ๊บจมปั๊บ   ้hahaha แพะอิ่มแน่ๆๆ ครับ ้hahaha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/03/09, [21:12:52] โดย 00คิงคอง00 »
ikapong ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/03/09, [22:42:01] »

สลับกับผมเลย ผมมี Similis 6 ตัว,  Gold Tetra 16 ตัว, Galaxy 6 ตัว (ตายไปแล้ว 10  suicide)

ผมให้ Tetra Bits มันจมลงพื้น พอแพะเริ่มมาคุ้ยเม็ดอาหารก็แตกออก ซิวทั้งหลายจะมาอยู่รอบๆ
กลุ่มปลาแพะเพื่อกินอาหารชิ้นเล็กๆ น่ารักดีคับ แต่ตอนนี้โดนคราบสีน้ำตาลเล่นงานตู้อยู่ ไม่รู้จะทำไง
ล้างตู้เลยมันกลับมาอีกหรือป่าวก็ไม่รู้ รอคนแนะนำอยู่  [เขิลลลล]
แบร์ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/03/09, [11:28:36] »

สลับกับผมเลย ผมมี Similis 6 ตัว,  Gold Tetra 16 ตัว, Galaxy 6 ตัว (ตายไปแล้ว 10  suicide)

ผมให้ Tetra Bits มันจมลงพื้น พอแพะเริ่มมาคุ้ยเม็ดอาหารก็แตกออก ซิวทั้งหลายจะมาอยู่รอบๆ
กลุ่มปลาแพะเพื่อกินอาหารชิ้นเล็กๆ น่ารักดีคับ แต่ตอนนี้โดนคราบสีน้ำตาลเล่นงานตู้อยู่ ไม่รู้จะทำไง
ล้างตู้เลยมันกลับมาอีกหรือป่าวก็ไม่รู้ รอคนแนะนำอยู่  [เขิลลลล]
คราบน้ำตาล = ไฟไม่ถึง ไฟไม่พอ เพิ่มไฟ ใส่อ๊อตโต้ก็หายครับ หรือไม่ก็ขูดออก
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 04/03/09, [12:32:01] »

คราบน้ำตาล = ไฟไม่ถึง ไฟไม่พอ เพิ่มไฟ ใส่อ๊อตโต้ก็หายครับ หรือไม่ก็ขูดออก

มีคนแนะนำ อ๊อตโต้ กับ สายน้ำผึ้ง เสาร์นี้จะลองไปเดินดูว่าใส่อะไรดี ขอบคุณที่แนะนำคับ
CoPperMine' ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 07/03/09, [13:06:00] »

มีคนแนะนำ อ๊อตโต้ กับ สายน้ำผึ้ง เสาร์นี้จะลองไปเดินดูว่าใส่อะไรดี ขอบคุณที่แนะนำคับ

เชียร์ออตโต้ค่ะแม้จะขี้เกียจแอบกินอาหารเม็ด
น้ำผึ้งไม่ว่าช๊อตรึบอดี้ปกติ ก็ตัวใหญ่ ตะไคร่มีไม่พอกิน หายนะ จะมาเยือนน้องปลา อาจโดนดูดเป็นจ้ำๆแล้วก็ตายในที่สุด เหอๆๆๆ  n032
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 07/03/09, [22:41:28] »

เชียร์ออตโต้ค่ะแม้จะขี้เกียจแอบกินอาหารเม็ด
น้ำผึ้งไม่ว่าช๊อตรึบอดี้ปกติ ก็ตัวใหญ่ ตะไคร่มีไม่พอกิน หายนะ จะมาเยือนน้องปลา อาจโดนดูดเป็นจ้ำๆแล้วก็ตายในที่สุด เหอๆๆๆ  n032

ได้ ออตโต้มาแล้วคับ 2 ตัว กินดีมากมาย ใบไม้กลับมาเขียวแล้ว เห็นมันท้องกางตลอดเลย ฮ่าๆ  ้hahaha

ส่วนเรื่องอาหารปลาแพะ ผมว่าถ้าเป้นอาหารจม หมดห่วงคับ ตินนี้นอกจาก Tetra bits แล้วผมก็ให้อาหารปลาแพะ Hikari เสริมคับ
วันเว้นวัน อ้วนเชียว

วันนี้ได้ Similis เพิ่มอีก 2 เป็น 8 ตัวละ น่ารักจริงเชียว แต่ตัวนึงดันว่ายน้ำเป๋ๆ ทั้งๆที่ตอนซื้อ กับตอนเดินทางมันไม่อยู่นิ่งเลย
สงสัยเหนื่อยจัด  asspain
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์