Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ถามเรื่อง "จตุจักร กลางคืน" ครับ  (อ่าน 27139 ครั้ง)
kenjuro ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/12/08, [23:24:26] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากจะถามเป็นข้อๆครับว่า

1. จตุจักรพวกกุ้งแคระจะมาใหม่วันไหนครับ บางคนบอกอังคาร บ้างก็พฤหัส อ่ะครับ
2. ที่เค้าบอกว่าเดิน จตุจักรตอนกลางคืนนี่มีวันไหนครับ
3. ต่อจากคำถามที่2. ถ้าเดินตอนกลางคืน จะมีขายตรงส่วนไหนครับ (ซันเดย์ - พลาซ่า Zone D , หรือว่าหน้าพิพิธภัณฑ์เด็กครับ)
4. แล้วตลาดตอนกลางคืนเป็นสินค้าจำพวกไหนส่วนใหญ่ครับ เป็น (ปลาหลายๆตัวในถุงรึเปล่าครับ)
5. ตลาดที่ขายตอนกลางคืน มีพวกกุ้งแคระขายมั้ยครับ
6. เวลาทีขายกันในตอนกลางคืนครับ กี่โมงถึงกี่โมงครับ

ขอบคุณมากๆครับ Beging
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/12/08, [01:31:03] โดย kenjuro »
l3lacK_Lal3le ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/12/08, [23:26:15] »

อยากรู้เหมือนกันครับ เพราะทุกทีไปเดินแต่สวน
TANAT ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/12/08, [23:53:54] »

ไม่เคยไปเดินเหมือนกัน ไกลบ้านมากมาย แต่อยากรู้ ว่ามีร้านขายกุ้งเยอะไหม เผื่อจะลองไปเดินมั่ง
chichimacu ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 23/12/08, [00:00:17] »

ผมว่าไปสวนของเยอะกว่าครับ
แต่ผมชอบไปสนามหลวง2 ที่จอดรถหาง่ายไม่อึดอัด..
แต่ของก็น้อยกว่า เปิดทุกวันครับ ปิดประมาณ 5 โมง
วันธรรมดาของก็น้อย เสาร์อาทิตย์ก็มากหน่อย
แต่สายรถเมล์นี่จำไม่ได้ แต่ไปสวนสะดวกกว่าครับ
เดินทางได้หลายทาง..
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 23/12/08, [00:02:17] »

พวกร้าน ปลา กุ้ง ไม้น้ำ นี่น้อยมากเลยเหรอคับ
bk_bank ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 23/12/08, [00:18:21] »

พวกร้าน ปลา กุ้ง ไม้น้ำ นี่น้อยมากเลยเหรอคับ

ปลาเยอะคับ แต่พื้นที่จะน้อยกว่าสวน
ไม้น้ำนี่ ขายเฉพาะ มี 2 ร้านนอกนั้นก้อมีผสมกับขายปลาคับ
ส่วนร้านกุ้งจะมีขายเฉพาะ อยู่ร้านเดียวคับ
นอกนั้นก้อจะเป็นคละกับปลา คับปะมาน 4-5 ร้าน
ใส่ในตู้บ้าง ถาดบ้าง แต่ พวกนี้ส่วนมากจะไม่ค่อยหลากหลายคับ
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 23/12/08, [00:27:16] »

แล้วกุ้งแคระมีเยอะมั้ยครับ พรุ่งนี้ว่าจะไปสำรวจดูครับ ถ้าร้านกุ้งแคระไม่เยอะ ไม่อยากไปอ่ะครับ หรือว่า กุ้งแคระนี่ขายปนๆกับร้านปลาป่าวครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #7 เมื่อ: 23/12/08, [13:27:10] »

แล้วกุ้งแคระมีเยอะมั้ยครับ พรุ่งนี้ว่าจะไปสำรวจดูครับ ถ้าร้านกุ้งแคระไม่เยอะ ไม่อยากไปอ่ะครับ หรือว่า กุ้งแคระนี่ขายปนๆกับร้านปลาป่าวครับ

ปนๆกันครับ ยังไงถ้าจะดูกุ้งแคระ ลองไปดูร้าน คุณโอม จิครับ น่าจะมีหลายแบบอยู่หนอ
« ตอบ #8 เมื่อ: 23/12/08, [18:33:32] »

สรุปว่า ถ้าอยากไปดูกุ้ง อย่าไปเลย เพราะมีร้านเดียวจินะ  036
slowga ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 23/12/08, [19:53:06] »

แล้วจตุจักรนอกจาก เสาร์ อาทิตย์ กับวันพฤหัส วันธรรมดาเปิดมั้ยครับ???
I'M BIG ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #10 เมื่อ: 23/12/08, [21:24:07] »

สรุปว่า ถ้าอยากไปดูกุ้ง อย่าไปเลย เพราะมีร้านเดียวจินะ  036
ม่ายช่ายอย่างน้านคร้าบ

ร้านที่ของเยอะนะครับ
1.redclaw ของพี่โอม ราคาดี ต่อรองได้ ใจดีนะ เปิดทุกวัน รู้สึกประมาณบ่ายครับ หาดูละกัน หน้าร้านค้า
2.all seasons fish ร้านนี้ของก็เยอะ แต่ราคาแรงกว่านะครับ
3.ที่เหลือก็พอมีบ้างอีก 2-3 ร้านครับ จะมีพวกทั่วๆไป ราคาไม่ทราบไม่เคยซื้อน่ะ

กุ้งแคระต้องไปร้านพี่โอมครับ ที่เหลือเห็นมีไม่เยอะนะ อีกร้านก็ร้าน สินในน้ำ พี่โส่ย เห็นมีเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/12/08, [21:25:58] โดย ฺBIG_IS_THE_ONE »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #11 เมื่อ: 23/12/08, [21:29:37] »

แล้วจตุจักรนอกจาก เสาร์ อาทิตย์ กับวันพฤหัส วันธรรมดาเปิดมั้ยครับ???

เปิดทุกวันเลยครับ ยิ่งวันพฤหัส นี่ยิ่งคับคั่งหนอ ชอบเดินวันธรรมดาครับ คนน้อยดี ขอทานตะกายพื้นก็ไม่อยู่ด้วย  n032

icyicy ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 23/12/08, [21:54:00] »

พึ่งไปมาวันนี้เองคับ บ้านอยู่พระราม 3 เหมือนกัน วันนี้ ร้านที่เปิด มีร้านกุ้ง 2 ร้าน ร้านปลาเยอะคับ ส่วนร้านไม้น้ำใหญ่ๆเลยนี่ 2-3ร้านคับ ส่วนสนนราคา ผมว่าถ้าเปงกุ้ง ราคาเปิด ถูกกว่าสวนนะคับ วันนี้กะว่าจะไปหา ไบท์ ตัวเมีย แต่ไม่ได้ง่ะ  mad1 คือ อยากได้ 3 นิ้วอ่ะคับ เลยฝากเค้าให้เอามาวันเสาร์ เด่วไปใหม่ ส่วน เส้นทางรถเมล์ไม่ทราบจิงๆคับ ไม่เคยนั่ง แต่ถ้าเป็นรถส่วนตัว จากพระราม 3 ให้ขึ้นสะพานกรุงเทพใหม่ [ สะพานสูงอ่ะคับ ] แล้วเลี้ยวซ้ายตรงไฟแดง ตรงข้าม เดอะมอล์ ท่าพระ
แล้วยิงยาวเข้าเส้น กัลปพฤกษ์ ออก ถนน บรมราชชนนี แล้วจะมีป้ายบอก ไป สนามหลวง 2 คับ 
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #13 เมื่อ: 23/12/08, [21:56:06] »

ผมไป ทุกวัน อ. เลยอะครับ  asspain
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 24/12/08, [00:36:08] »

พึ่งไปมาวันนี้เองคับ บ้านอยู่พระราม 3 เหมือนกัน วันนี้ ร้านที่เปิด มีร้านกุ้ง 2 ร้าน ร้านปลาเยอะคับ ส่วนร้านไม้น้ำใหญ่ๆเลยนี่ 2-3ร้านคับ ส่วนสนนราคา ผมว่าถ้าเปงกุ้ง ราคาเปิด ถูกกว่าสวนนะคับ วันนี้กะว่าจะไปหา ไบท์ ตัวเมีย แต่ไม่ได้ง่ะ  mad1 คือ อยากได้ 3 นิ้วอ่ะคับ เลยฝากเค้าให้เอามาวันเสาร์ เด่วไปใหม่ ส่วน เส้นทางรถเมล์ไม่ทราบจิงๆคับ ไม่เคยนั่ง แต่ถ้าเป็นรถส่วนตัว จากพระราม 3 ให้ขึ้นสะพานกรุงเทพใหม่ [ สะพานสูงอ่ะคับ ] แล้วเลี้ยวซ้ายตรงไฟแดง ตรงข้าม เดอะมอล์ ท่าพระ
แล้วยิงยาวเข้าเส้น กัลปพฤกษ์ ออก ถนน บรมราชชนนี แล้วจะมีป้ายบอก ไป สนามหลวง 2 คับ 

ขอบคุณครับ ไปมาแล้วครับ วันนี้ กุ้งน้อยจริงๆ ครับ ร้านปิดเยอะมากกกกกก แอบเซงเล็กๆ ไม่เป็็นไร ไม่เคยไปถือว่าเปิดหูเปิดตาครับ

ขอถามอีก 5 - 6 ข้อครับ

1. จตุจักรพวกกุ้งแคระจะมาใหม่วันไหนครับ บางคนบอกอังคาร บ้างก็พฤหัส อ่ะครับ
2. ที่เค้าบอกว่าเดิน จตุจักรตอนกลางคืนนี่มีวันไหนครับ
3. ต่อจากคำถามที่2. ถ้าเดินตอนกลางคืน จะมีขายตรงส่วนไหนครับ (ซันเดย์ - พลาซ่า Zone D , หรือว่าหน้าพิพิธภัณฑ์เด็กครับ)
4. แล้วตลาดตอนกลางคืนเป็นสินค้าจำพวกไหนส่วนใหญ่ครับ เป็น (ปลาหลายๆตัวในถุงรึเปล่าครับ)
5. ตลาดที่ขายตอนกลางคืน มีพวกกุ้งแคระขายมั้ยครับ
6. เวลาทีขายกันในตอนกลางคืนครับ กี่โมงถึงกี่โมงครับ

ขอบคุณมากๆครับ beg1
« ตอบ #15 เมื่อ: 24/12/08, [00:41:25] »

ขอบคุณครับ ไปมาแล้วครับ วันนี้ กุ้งน้อยจริงๆ ครับ ร้านปิดเยอะมากกกกกก แอบเซงเล็กๆ ไม่เป็็นไร ไม่เคยไปถือว่าเปิดหูเปิดตาครับ

ขอถามอีก 5 - 6 ข้อครับ

ขอบคุณมากๆครับ beg1

อยากรู้ด้วยอีกคนครับ แต่อยากรู้ ว่ามีกุ้งเครขายมั่งไหม
[NoBodY] Love_กรู ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 24/12/08, [01:09:55] »

*สุภาพด้วยครับ แนะนำให้ไปสวนจตุจักร ดีกว่านะครับ
[M]azte[R] ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 24/12/08, [10:00:42] »

กุ้งแคระส่วนใหญ่จะมีกุ้งเชอร์รี่กับเรดบีอะครับ  จตุจักรก็เปิดทุกวัน  จริงๆแล้วอยู่ที่คนขายอยากจะเปิดมากกว่านะครับ  ของจะเข้าช่วงวันพฤหัส
ส่วนตอนกลางคืนก็ข้าง JJ ฝั่งพิพิธภัณฑ์อะครับ  ผมเคยอยู่ถึงแค่ทุ่มครึ่งก็กลับแล้ว เลยไม่รู้ว่าปิดกี่โมง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/12/08, [10:02:31] โดย mazter »
I'M BIG ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 24/12/08, [12:14:50] »

พี่จะเปลี่ยนชื่อหัวข้อทำมายคร้าบ  ผมล่ะสับสนเลยอ่ะ 036
ton34570
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 24/12/08, [12:58:57] »

กุ้งแคระส่วนใหญ่จะมีกุ้งเชอร์รี่กับเรดบีอะครับ  จตุจักรก็เปิดทุกวัน  จริงๆแล้วอยู่ที่คนขายอยากจะเปิดมากกว่านะครับ  ของจะเข้าช่วงวันพฤหัส
ส่วนตอนกลางคืนก็ข้าง JJ ฝั่งพิพิธภัณฑ์อะครับ  ผมเคยอยู่ถึงแค่ทุ่มครึ่งก็กลับแล้ว เลยไม่รู้ว่าปิดกี่โมง
แล้วมันวันไหนครับ
Club Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 24/12/08, [13:17:12] »

พี่จะเปลี่ยนชื่อหัวข้อทำมายคร้าบ  ผมล่ะสับสนเลยอ่ะ 036

พอดีผมได้คำตอบแล้วครับ แล้วก็ไม่อยากตั้งใหม่กลัวมันรกครับเพราะไม่เกี่ยวกับกุ้งครับ  hah1
Master
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 24/12/08, [16:52:16] »

พึ่งรู้ว่า JJ มีตลาดตอน กลางคืนด้วย

[เหอๆ อะคุๆ] รึว่า เป็นพ่อค้าแม่ค้าวันพฤหัส ตรงลานเร่หลัง JJ Mall เค้านั่งยาว ตั้งแต่บ่ายยันหัวค่ำครับ

ใครรู้ช่วย บอกให้กระจ่างทีสิ
CROEAZEN ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 24/12/08, [19:32:39] »

ตอนกลางคืนนี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าเอาแบบยังไม่สว่างก็ตอน ตี3อะครับ เคยไปเดินตอนตี3ของวันเสาร์ แต่ก็ประมาณ2ปีแล้วนะ จะมีของมาลง และสัตว์สงวนเยอะมาก ยอมรับว่าเยอะมากจริงๆ มีลูกช้าง ลูกหมี ลูกเสือปลา เยอะแยะไปหมดครับ ส่วนที่ขายก็ช่วงๆใกล้พิพิธภัณฑ์เด็กอะครับ แต่จะไม่เป้นร้านนะครับ ส่วนมากจะมาเป้นรถมากกว่า พวกรถกระบะรถบรรทุกอะครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ผิดพลาดไงก็ขอโทษด้วยนะครับ
« ตอบ #23 เมื่อ: 24/12/08, [19:57:15] »

ตอนกลางคืนนี่ไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าเอาแบบยังไม่สว่างก็ตอน ตี3อะครับ เคยไปเดินตอนตี3ของวันเสาร์ แต่ก็ประมาณ2ปีแล้วนะ จะมีของมาลง และสัตว์สงวนเยอะมาก ยอมรับว่าเยอะมากจริงๆ มีลูกช้าง ลูกหมี ลูกเสือปลา เยอะแยะไปหมดครับ ส่วนที่ขายก็ช่วงๆใกล้พิพิธภัณฑ์เด็กอะครับ แต่จะไม่เป้นร้านนะครับ ส่วนมากจะมาเป้นรถมากกว่า พวกรถกระบะรถบรรทุกอะครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า ผิดพลาดไงก็ขอโทษด้วยนะครับ

เคยไปเดินเหมือนกัน เมื่อหลายปีที่แล้ว แต่หลังๆเคยไปละไม่เห็นมีไรขายเลย
3 A.M. ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 24/12/08, [22:10:41] »

รถเมล์ไปสนามหลวง2 มีสาย 91ก กับ 165 (บางคันต้องดูป้ายเอา)
แต่รถเมล์รอนาน แนะนำให้ขึ้น23แถวจากตลาดบางแคหรือไม่ก็เดอะมอลล์บางแค
ขึ้นคันที่มีป้ายเหลืองๆเขียนว่าสนามหลวง2

ใครบ้านอยู่ฝั่งธนลองมาก็ได้ อยากรู้ว่ามีกุ้งอะไรบ้างก็โทรมาหาผมง่ายดี
จริงๆกุ้งมันก็พอๆกับจตุจักร ราคาก็พอกันลดได้ก็ลดให้ (ร้านผมนะ)
ตอนนี้มี บูลเพิลกับอันลินี่ด้วย...อยากได้อย่างอื่นโทรมาถามเอา
ZoNG ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 24/12/08, [23:33:17] »

ตลาดกลางคืนของปลารู้สึกจะไม่มีแล้วนะครับ เดินเช้าสบายกว่าเยอะครับ ไม่ต้องพกไฟฉาย

ของลงวันพฤหัสก็ตั้งแต่เช้าเลยมั้งครับ เน้นซื้อจำนวนครับวันนี้ ถ้าซื้อแยกวันอื่นก็ได้

ถ้าจะดูกุ้งก็คงมีแค่ทองเก้า กับรุ้งทองมั้งครับ ที่เป็นร้านส่ง  แล้วก็มีร้านตรงลานที่ขายปลาถุงอีกร้านมาเฉพาะพฤหัส(ราคาก็ปกติ)

มันก็คล้ายกับเสาร์อาทิตย์แหละครับ แค่มีลานขายปลาราคาส่งเพิ่มขึ้นมา ลองไปเดินเล่นดูก็ได้ครับ
Club Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 25/12/08, [08:59:47] »

เคยไปเดินเหมือนกัน เมื่อหลายปีที่แล้ว แต่หลังๆเคยไปละไม่เห็นมีไรขายเลย

มันไม่มีตอนกลางคืนแล้วเหรอครับเนี่ย ใครมาฟันธงทีครับ
dev_dazzle ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 28/12/08, [15:35:08] »

ผมว่าไปสวนของเยอะกว่าครับ
แต่ผมชอบไปสนามหลวง2 ที่จอดรถหาง่ายไม่อึดอัด..
แต่ของก็น้อยกว่า เปิดทุกวันครับ ปิดประมาณ 5 โมง
วันธรรมดาของก็น้อย เสาร์อาทิตย์ก็มากหน่อย
แต่สายรถเมล์นี่จำไม่ได้ แต่ไปสวนสะดวกกว่าครับ
เดินทางได้หลายทาง..

สนามหลวง 2 ก็ 91ก เลยคับ 2 แถวก็เยอะ ขึ้นแถวบางแคอ่าคับ  [เจ๋ง]
tooktookta ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 05/01/09, [15:43:45] »

suicide
MoOSunG ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 06/01/09, [10:59:42] »

กลางคืนนี่มีแต่พวกสัตว์ป่านะ   idea1

พวกสัตว์หายากประมานนั้น   036

วันพฤหัส เจ๋งมากของลง   [เจ๋ง]

JJ นะ

หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์