Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แปลงเกลียวหัวเรค aqua 1 ?  (อ่าน 3003 ครั้ง)
Jubsy ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 11/01/17, [10:10:10] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

รบกวนผู้รู้ครับ
ผมมีหัวเรค aqua-1 พร้อมโซลินอย์ 220 โวลท์มา ตอนน้ำท่วมใหญ่โซลินอยด์จมน้ำพังไป วันก่อนถอดโซลินอยด์ทิ้งไป เหลือแต่เกลียวตัวผู้เล็กๆ ยื่นออกมาจากหัวเรค
เลยไปซื้อข้อต่อลมตัวเมียมาใส่ ปรากฏว่าใส่ไม่ได้ครับ ใส่ได้แค่เกลียวเดียว งมในเนตอยู่นาน คิดว่าเกลียวคนละมาตรฐานแหงๆ เกลียวนิปเปิ้ลตัวผู้ที่ติดกับเรค มันใหญ่กว่า อาจจะเป็น JIS ก็ได้ แถมยังติดแน่นสุดๆ เอาออกไม่ได้เลย

ใครรู้แหล่งอแดปเตอร์แปลงเกลียวช่วยชี้เป้าด้วยครับ ไม่งั้นสงสัยต้องเปลี่ยนเรคทั้งหัวแหงๆ cryingrun
PicsaaNJ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/03/17, [21:17:13] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ร้านขายวัสดุก่อสร้างน่าจะมีนะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์