Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งลอกคราบ แต่ส่วนก้ามไม่หลุด!!!!  (อ่าน 3449 ครั้ง)
alvanya ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/01/17, [10:26:53] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากรบกวนถามท่านผู้รู้ในที่นี้หน่อยครับว่า.....ถ้ากุ้งเค้าลอกคราบออกมาแต่มันมีส่วนก้ามข้างนึงที่คราบมันไม่หลุด แล้วมันก็ติดอยู่แบบนั้นครับ ทำให้เหมือนก้ามข้างนั้นเค้าก็ใช้งานไม่ได้อ่ะครับ
เราควรทำอย่างไรดีครับ......จะต้องแกะให้เค้าหรือปล่อยไว้แบบนั้นครับ
ปล หลังจากลอกคราบเสร็จกุ้งเค้าก็ดูแข็งแรงปรกตินะครับ แต่ติดตรงที่ก้ามแค่นั้นครับ [on_007]
เลี้ยงมาไม่เคยเจอแบบนี้จริงๆครับ
รบกวนด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ
original69 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/01/17, [10:49:54] »

ช่วยแกะออกเลยครับ ค่อยๆแกะ ลอกครั้งต่อไปจะได้ไม่มีปัญหาครับ  [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/01/17, [15:54:20] »

[on_008] แกะได้เลยเหรอครับ เค้าจะไม่เป็นไรเหรอครับ.....
กลัวก้ามเค้าขาดมากอ่ะครับ ตัวเค้าประมาณ 2 นิ้วเองอ่ะครับ..
ถ้าปล่อยไว้ เค้าลอกครั้งต่อไปนี่มีปัญหาแน่ๆใช่มั้ยครับ [on_005]
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/01/17, [09:32:32] »

[on_008] แกะได้เลยเหรอครับ เค้าจะไม่เป็นไรเหรอครับ.....
กลัวก้ามเค้าขาดมากอ่ะครับ ตัวเค้าประมาณ 2 นิ้วเองอ่ะครับ..
ถ้าปล่อยไว้ เค้าลอกครั้งต่อไปนี่มีปัญหาแน่ๆใช่มั้ยครับ [on_005]

แกะออกไปเลยครับ ไม่อย่างนั้น เขาจะสลัดไม่ได้  คาราคาซังแบบนั้นอีกนานเลย
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 30/01/17, [10:20:23] »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากนะครับที่ให้คำแนะนำ  beg1
แต่วันศุกร์ที่มาตั้งกระทู้นี้....พอเลิกงานกลับไปกะว่าจะแกะให้เค้าซะหน่อยแต่.........
ก้ามเค้าหลุด....มาแล้วงงเหมือนกันครับ  หมายถึงก้ามขาดออกมาเลยอ่ะครับด้วนเลยยย [on_007]
supernos ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 28/02/17, [14:57:51] »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากนะครับที่ให้คำแนะนำ  beg1
แต่วันศุกร์ที่มาตั้งกระทู้นี้....พอเลิกงานกลับไปกะว่าจะแกะให้เค้าซะหน่อยแต่.........
ก้ามเค้าหลุด....มาแล้วงงเหมือนกันครับ  หมายถึงก้ามขาดออกมาเลยอ่ะครับด้วนเลยยย [on_007]

ผมก็เป็นครับแต่ของผมลอกคราบใหม่ๆประมาณ ชม ถึงมาเห็น  แต่ตัวเขาเล็กพอเราพยายามช่วยแกะได้นิดๆหน่อยๆเขาดีดตัวทำให้ก้ามขาดเลย เราเองก็จับเขาแรงมากไม่ได้เพราะตัวเขานิ่มมาก
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์