Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำด้วยครับ ผมไม่มี idea จริงๆ  (อ่าน 5769 ครั้ง)
burapa37 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 21/01/17, [23:00:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

รบกวนจริงๆครับ ผมอยากได้แนวรากไม้ คล้ายๆแบบต้นไม้ข้างๆน้ำตกมีหิน มีต้นไม้บ้าง คือหาขอนมาจนในที่สุดน่าจะได้ในแนวที่ต้องการตามภาพครับ หลังจากนี้ องค์รวมผมนึกไม่ออกจริงๆว่าจะลงหิน ลงดินยังไง..

ภาพตู้ครับ

ตู้ผม 36*36*24 คือ ในใจอยากได้ประมาณนี้ครับ

ผมอ่านเรื่องการจัดไม้น้ำแล้วครับ พยายามลองวางๆ พวกหินเขียนภาพ จินตนาการแล้วแต่คือผมนึกไม่ออกจริงๆครับว่าทำไงให้ออกมาสวยๆแบบร้านๆที่จัดกัน วันนี้ลองไปซื้อหินมาลองว่างๆ สรุปมันแปลกๆครับ ตู้ได้มาฟรีจากคนรู้จักครับ

ยังไงขอความกรณาช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากมีตู้สวยๆชมเพลินๆฮะ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/01/17, [23:02:57] โดย burapa37 »
เด็กเอกชัย ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/01/17, [17:19:50] »

นึกไม่ออกก็เลี่ยนแบบ lay-out. เขาเลยครับ แล้วค่อยๆปรับ เพราะหินกะขอนไม้ยังก็ไม่เหมือนกัน น้ำอย่าเพิ่งลงครับจัดให้เสร็จก่อน แล้วค่อยใส่ ไม่งั้นน้ำจะขุ่น
อ้างถึง
tanti ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 23/01/17, [00:03:23] »

ลองหาดูคลิปในยูทูปนะครับ ไม่ยากหรอก
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 23/01/17, [00:14:41] »

ก็ดูแบบที่ชอบแล้วจัดตามสิครับ ยังไม่ถึงกับต้องคิดสร้าง lay-out ใหม่ๆขึ้นมาโดยที่ยังคิดไม่ออก
burapa37 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 24/01/17, [22:59:25] »

แหมมม เรื่องขอนเอย หินเอยที่มันไม่เหมือนกันแหละครับ เลยคิดว่าจัดตามเค้ายังไง นึกไม่ออกว่าจะวางหินยังไงดี ไม่เป็นไรเดวผมลองไปหาดูในยูทูปดูละกันครับ

เดวตอนจัดจะไม่ลดน้ำ จะลองปล่อยจมๆให้เกิดเลยเอ้าดูละกัน  ้hahaha

ยังไงก็ขอบพระคุณมากสำหรับคำตอบครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์