Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หมดกันสร้างมากับมือ เลี้ยงแสนจะดีไหงทำกันแบบนี้ (ขอรูปตัวผู้ไม่มีก้ามผสมพันธฺุ์)  (อ่าน 2248 ครั้ง)
Phatcharida ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 13/01/17, [13:16:16] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กลับถึงบ้านเห็นคาบนอนอยู่ดีใจสุดๆ สุดหล่อลอกคาบหรือนี่ อยู่ไหนๆขอดูเปิดบ้านเปิดท่อขอชมเสื้อใหม่หน่อย 

อ้าว............  ไหงสุดหล่อเป็นแบบนี้เลี้ยงแสนดี กินอาหารครบหมู่  เปลี่ยนเสื้อใหม่ใยไม่เอาก้ามมาด้วย  แล้วสุดหล่อจะไปหาจับสาวได้อย่างไร  ร้องโฮก..หนักมาก..

ใครมีรูปตอนตัวผู้ไม่มีก้ามผสมพันธุ์บ้าง ใครมีเทคนิคทำให้ผสมพันธุ์ได้บ้าง แบ่งปันรอยยิ้มกันหน่อยจ้า :)
โอโม่คนรักแมว ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/01/17, [10:12:20] »

หาตัวเมียที่ไม่มีก้ามครับ ไม่รู้จะได้ผลป่าว ต้องลองครับ
คุณจอยพอจะทราบป่าวครับ ว่าทำไมลอกแล้วก้ามไม่มาด้วย
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/01/17, [22:25:17] »

หาตัวเมียที่ไม่มีก้ามครับ ไม่รู้จะได้ผลป่าว ต้องลองครับ
คุณจอยพอจะทราบป่าวครับ ว่าทำไมลอกแล้วก้ามไม่มาด้วย

อันนี้ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร แต่เจ้าตัวนี้จับตัวเมียเก่งมากๆ และก็กินอาหารน้อย ประกอบกับไม่ได้เปลี่ยนน้ำมา 13 วันแล้ว ประกอบกับมีการต่อเติมบ้านบริเวณที่ตู้กุ้งอยู่ ไม่รู้ว่ามีคนไปกวนมันหรือป่าวเลยรีบดีดออกเพราะกลัวคน จอยมาเจออีกทีก็ 3 ทุ่มแล้วตัวเริ่มแข็งกินอาหารได้แล้ว แสดงว่าต้องลอกคาบตอนกลางวัน เลยคิดว่าน่าจะทิ้งน้ำหนักไปที่ ประเด็นกุ้งลอกแล้วมีคนไปกวนมากกว่า เพราะดูสภาพการลอกแล้วตัวหางขาลอกออกสบายๆเหงือกก็ไม่มีผิดปรกติ ก็คงลอกออกมาแล้วเห็นคนยืนดูหรือไปเขี่ยมันเลยดีดแรงโดยที่น่าจะผิดจังหวะเพราะตกใจ  วิเคราะห์ซะเหนื่อยเลย..  พูดแล้วก็เสียดายมากตัวเก่งและหล่อมากค่ะ [on_007]
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 15/01/17, [01:40:29] »

น่าจะใช่อย่างที่คุณจอยวิเคราะห์ เพราะลงเดินผมทิ้งตัวนอนตะแคง
กระตุก 2 ที เพื่อนๆเดิมมาเจอ เขาก็พลิกตัวกลับมาแล้วดีดถอยหลังหนีจากเพื่อนๆ
ไปหามุมสงบๆอยู่ตัวเดียว ผมดูอยู่เกือบ 10 นาทีก็ไม่ยอมลอก คงเป็นเพราะผมดูอยู่
ผมเลยเข้าบ้าน เลยไม่รู้ว่ากุ้งตัวนั้นเป็นยังไงบ้าง
« ตอบ #4 เมื่อ: 16/01/17, [08:40:29] »

น่าจะใช่อย่างที่คุณจอยวิเคราะห์ เพราะลงเดินผมทิ้งตัวนอนตะแคง
กระตุก 2 ที เพื่อนๆเดิมมาเจอ เขาก็พลิกตัวกลับมาแล้วดีดถอยหลังหนีจากเพื่อนๆ
ไปหามุมสงบๆอยู่ตัวเดียว ผมดูอยู่เกือบ 10 นาทีก็ไม่ยอมลอก คงเป็นเพราะผมดูอยู่
ผมเลยเข้าบ้าน เลยไม่รู้ว่ากุ้งตัวนั้นเป็นยังไงบ้าง

ตอนนี้ลอกออกหรือยัง?
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 16/01/17, [09:26:39] »

ตอนนี้ลอกออกหรือยัง?
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ กุ้งลงเดินหน้าตา เหมือนกันหมด
แต่เมื่อคืนเปลี่ยนน้ำ อยู่ครบครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์