Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โกสส้มให้กินอะไรให้สีออกสีแดงสด  (อ่าน 2936 ครั้ง)
supernos ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 29/12/16, [09:48:42] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตามหัวข้อเลยครับ อยากให้โกสส้มที่เลี้ยงออกไปในทางสีแดงสดต้องให้ทานอาหารอะไรบ้างครับ หรือต้องกินสารเร่งสี ขอทราบข้อมูลเป็นความรู้หน่อยนะครับ
Phatcharida ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/12/16, [13:22:59] »

ตามหัวข้อเลยครับ อยากให้โกสส้มที่เลี้ยงออกไปในทางสีแดงสดต้องให้ทานอาหารอะไรบ้างครับ หรือต้องกินสารเร่งสี ขอทราบข้อมูลเป็นความรู้หน่อยนะครับ

ให้อยู่ในที่มืดๆ และก็กินของสดๆเช่น หนอนแดงและกุ้งฝอย อาทิตย์นึงสาหร่ายยาวสัก 2 นิ้ว ลองดูจ้า [on_066]
อาหารเร่งสี อันนี้ไม่ทราบจ้า  เลี้ยงๆธรรมชาติ สวยๆธรรมชาติ เค้าจะได้อยู่กับเรานานๆ [เจ๋ง]
supernos ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/12/16, [16:15:49] »

ให้อยู่ในที่มืดๆ และก็กินของสดๆเช่น หนอนแดงและกุ้งฝอย อาทิตย์นึงสาหร่ายยาวสัก 2 นิ้ว ลองดูจ้า [on_066]
อาหารเร่งสี อันนี้ไม่ทราบจ้า  เลี้ยงๆธรรมชาติ สวยๆธรรมชาติ เค้าจะได้อยู่กับเรานานๆ [เจ๋ง]

ขอบคุณครับว่าจะลองทำตามดู
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์