Aqua.c1ub.net
*
  Sat 11/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้ง Ghost มีเกณฑ์ตัดสินเรื่องราคายังไงครับ  (อ่าน 2586 ครั้ง)
thepgung ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 28/12/16, [22:30:49] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือเห็นว่ามีตั้งแต่หลัก พัน ยัน หลักแสน  เลยอยากรู้ว่าเค้ามีเกณฑ์ในการตั้งราคาพวก Ghost ยังไงครับ เช่น ด่าง ต้อง ด่างยังไงถึงแพงครับ  หรือ ด่าง สีอะไรถึงจะแพง มันมีรายละเอียด pattern ยังไงครับ
Phatcharida ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/12/16, [13:27:14] »

คือเห็นว่ามีตั้งแต่หลัก พัน ยัน หลักแสน  เลยอยากรู้ว่าเค้ามีเกณฑ์ในการตั้งราคาพวก Ghost ยังไงครับ เช่น ด่าง ต้อง ด่างยังไงถึงแพงครับ  หรือ ด่าง สีอะไรถึงจะแพง มันมีรายละเอียด pattern ยังไงครับ

เรื่องความด่างนั้น บ่งบอกออกปากถึงแพทเทิลนั้นไม่ได้ อยู่ที่ความลงตัวหลายๆอย่าง บ้างก็ว่าสวย บ้างก็ว่าไม่สวย ส่วนเรื่องราคาก็อาจจะมองถึงเรื่องต่อยอดทางการค้าซะมากกว่า
          ขอพูดตามตรงนะคะ  บางทีค่าของกุ้งก็อยู่ที่กุ้งของใคร  [on_008]
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 07/01/17, [10:22:56] »

เท่าที่เห็น ตัวด่าง ที่แพงๆ นั้น จะเป็นพวกสีขาวเผือกเยอะๆ แต่ตามตัวมีจุดหลากสีปนกัน แพนหาง มีสีสันสวยงาม ขาลายอะไรแบบนี้อ่ะครับ คือ มันโดดเด่น ขึ้นมาจากพวกขาวๆจืดๆเยอะอ่ะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์