Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เดสลอกคราบแล้วขาหดหนวดกุดเกิดจากไรครับ  (อ่าน 1192 ครั้ง)
aloha24 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 16/12/16, [14:53:58] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตอนแรกปกติสมบูรณ์สีสวย พอลอกคราบระยางหดเหมือนเพิ่งงอกใหม่เลยครับหนวดก้กุดขดเป็นก้นหอยเกิดจากไรครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/12/16, [10:05:52] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตอนแรกปกติสมบูรณ์สีสวย พอลอกคราบระยางหดเหมือนเพิ่งงอกใหม่เลยครับหนวดก้กุดขดเป็นก้นหอยเกิดจากไรครับ

เป็นความผิดพลาดในกระบวนการลอกคราบของเขาครับ ซึ่งเกิดได้หลายสาเหตุ เช่นการวิตามิน และ แร่ธาตุ ที่จำเป็น
ในการสร้างเปลือกเป็นต้นครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์