Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผสมข้ามสายพันธุ์  (อ่าน 1636 ครั้ง)
finee ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 20/11/16, [17:02:15] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอสอบถามหน่อยค่ะ สองตัวนี้พอจะผสมกันได้มั้ยคะ ตัวผู้เป็นโกสเคลียร์ขนาด2.3" ตัวเมียเป็นอัลลินี่ขนาด2.6"
เอาใส่รวมกันตัวผู้พยายามไล่หนีบค่ะ แต่ตัวเมียหนีตลอดไม่ยอมให้หนีบเลย  [on_051] ขอคำปรึกษาและคำแนะนำหน่อยค่ะ

Phatcharida ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/11/16, [12:58:20] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอสอบถามหน่อยค่ะ สองตัวนี้พอจะผสมกันได้มั้ยคะ ตัวผู้เป็นโกสเคลียร์ขนาด2.3" ตัวเมียเป็นอัลลินี่ขนาด2.6"
เอาใส่รวมกันตัวผู้พยายามไล่หนีบค่ะ แต่ตัวเมียหนีตลอดไม่ยอมให้หนีบเลย  [on_051] ขอคำปรึกษาและคำแนะนำหน่อยค่ะ

ผสมพันธ์ได้ แต่เหมือนมันยังเด็กเกินไป รอสักอายุ 3 เดือน หรือขนาด 3 นิ้วแล้ว น่าจะดีกว่า นั่นคือวัยผสมพันธุ์ ถึงผสมไปตอนนี้ก็ไม่ได้อะไร และอาจจะทำให้ตัวผู้หมกมุ่นเรื่องผสมจนกินอาหารน้อยลงทำให้โตช้าไปอีกด้วย..
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์