Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โกส  (อ่าน 1097 ครั้ง)
WinSima ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 15/11/16, [12:11:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กุ้งจะขึ้นสีตอนไหนครับของผม2นิ้วแล้วยังไม่มีสีเลยครับ. พึ่งเริ่มเลี้ยงคู่แรกครับ
Phatcharida ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 15/11/16, [18:57:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กุ้งจะขึ้นสีตอนไหนครับของผม2นิ้วแล้วยังไม่มีสีเลยครับ. พึ่งเริ่มเลี้ยงคู่แรกครับ

ถ้าเลี้ยงแบบธรรมชาติเน้นพืชผักไม้น้ำก็จะสีออกช้าเป็นเรื่องปรกติ หลังจาก 2 นิ้วไปแล้วก็จะเริ่มสีออกมาเองและจะค่อยๆเข้มขึ้นๆไปเรื่อยๆ  แต่ถ้าเป็นไปได้ให้กินพวกอาหารสดคาวๆบ้างเช่นหนอนแดง กุ้งฝอย ใส้เดือน มากหน่อยสลับกับพืชผักไม้น้ำน้อยลงก็จะทำให้กุ้งสีขึ้นเร็วกว่าปรกติได้
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์