Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สโนว์กับโกสสีหลุด ดูยังไง  (อ่าน 4029 ครั้ง)
okay ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 03/11/16, [19:06:04] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ได้โกสสีหลุดมา คนขายบอกพ่อแม่ด่าง
แต่ดูไปดูมา มันขาวจั๊วเลย มันมีวิธีดูมั้ยคับว่า สโนว์หรือโกสสีหลุด
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/11/16, [22:12:03] »

สโนว์มันจะออกเหลืองครับ
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/11/16, [09:27:42] »

สโนว์มันจะออกเหลืองครับ
เนี่ยคับ

Phatcharida ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/11/16, [17:15:04] »

ได้โกสสีหลุดมา คนขายบอกพ่อแม่ด่าง
แต่ดูไปดูมา มันขาวจั๊วเลย มันมีวิธีดูมั้ยคับว่า สโนว์หรือโกสสีหลุด

ดูได้ยากมาก ถ้าสีหลุดแบบไม่เหลืออะไร จะเหมือนกับสโนว์ไวท์ เรื่องการบอกอัตลักษณ์ยังไม่กล้าพาดพึงพูดถึง แต่สิ่งที่บอกได้คือต้องมีที่มาจากบุคคลที่เชื่อถือได้และชัดเจนว่ามันออกมาจากลูก พ่อ และ แม่ ที่เป็นโกสแท้ๆจริงๆเท่านั้น  หรือถ้าสีมาหลุดตอนโตก็คาดว่าน่าจะกลับมามีสีอีกครั้งตอนกุ้งแก่แล้ว เพราะบางครั้งอาหารบางประเภทเร่งสีเร่งโตจะทำให้กุ้งลอกคราบปล่อยจนสร้างเม็ดสีไม่ทันก็มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/11/16, [21:04:29] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม »
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 04/11/16, [18:59:14] »

ขอบคุณมากคับผม
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #5 เมื่อ: 04/11/16, [21:05:26] »

ถ้าสียังมีเม็ดสีประปรายอยู่บ้าง ตามระยางค์ต่างๆ ไม่ขาวจั๊ว ก็พอมั่นใจได้ครับ แต่ถ้าสีขาวล้วนจริงๆ นี่

ต้องวัดกันตอนให้ลูกหลังผสมกับโกสต์ละ ถ้ายังขาวล้วนนี่ ยีนต์คงไปทางสโนว์หมดละเด้อ
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 05/11/16, [16:26:58] »

ถ้าสียังมีเม็ดสีประปรายอยู่บ้าง ตามระยางค์ต่างๆ ไม่ขาวจั๊ว ก็พอมั่นใจได้ครับ แต่ถ้าสีขาวล้วนจริงๆ นี่

ต้องวัดกันตอนให้ลูกหลังผสมกับโกสต์ละ ถ้ายังขาวล้วนนี่ ยีนต์คงไปทางสโนว์หมดละเด้อ
ขอบคุณคับผม
กว่าจะรู้ว่าโดนหลอกป่าว คนขายก้อหลอกไปได้อีกหลายคนเลย ถ้ามันไม่ใช่สีหลุดจิงๆ T_T
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์