Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แยกเพศปลาหมอแจ็คเดมป์ซีย์  (อ่าน 2624 ครั้ง)
subpong ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 03/10/16, [16:31:06] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

1.ขอสอบถามการแยกเพศปลาหมอแจ็คเดมป์ซีย์ยัไงคับ
2.ปลาผมอายุ6เดือนกว่า ปลาเริ่มทำท่าผสมพันธุ์ เราต้องทำยังไงบ้าง
Riccia ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/10/16, [17:02:10] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

1.ขอสอบถามการแยกเพศปลาหมอแจ็คเดมป์ซีย์ยัไงคับ
2.ปลาผมอายุ6เดือนกว่า ปลาเริ่มทำท่าผสมพันธุ์ เราต้องทำยังไงบ้าง

1.เพศผู้มีขนาดใหญ่กว่าครับ เมื่อโตเต็มวัย ตะเกียบและครีบยาวกว่า ลวดลายต่างๆสวยงามกว่าเพศเมียครับ

2. ถ้าปลาเริ่มจับคู่กันแล้ว ให้แยกปลาคู่นั้นไปเลี้ยงในที่ๆเตรียมไว้ครับ หรือไม่ก็ แยกปลาอื่นๆออกให้หมด
 หรือ ปล่อยให้ปลาวางไข่แล้วเราก็เอาไข่มาเป่าเองก็ได้ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์