Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้า.....น้ำท่วมบ้าน  (อ่าน 2012 ครั้ง)
yakza ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 03/10/16, [13:23:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สอบถามเรื่องกรองหน่อยครับ
ตอนแรกน้ำทะลักเลยครับเต็มพื้นไปหมด
เลยคิดว่ามันไม่แน่นหรือซึม
เลยถอดมาเทสอีกทีในห้องน้ำ กะว่าใส่แน่นหนาดีแล้ว
เสียบปลั้ก 5555 ใช้ใด้ปกติไม่ซึมสักหยด
 เลยยกมาวางใต้ตู้ประกอบเสร็จ
กะลังจะเสียบปลั้ก คิดในใจว่ากันเหนียวใว้ก่อนดีกว่า
เลยเอากะละมังมารองก่อน พอกดปุ่มลักน้ำเท่านั้นแหละครับ
ทะลักเหมือนเดิม  สาเหตุเกิดจากอะไรครับ แล้ววิธีแก้ใขทำไง
(ตอนเทสในห้องน้ำวางถังบนฝาชักโครก กรองวางพื้น ใช้งานจริง
วางใต้ตู้ครับ หรือแรงดันน้ำมันเยอะเลยทะลักออกมาครับ)
ตู้24มาตราฐาน กรอง AquaPro1200
ช่วยทีนะครับ
thepgung ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/10/16, [16:30:39] »

ส่งร้านให้เค้าเช็คให้เลยครับ
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/10/16, [18:55:20] »

ส่งร้านให้เค้าเช็คให้เลยครับ
กรองนานแล้วครับพี่ ผมกลัวซีลตรงฝามันเสื่อมสภาพน่ะครับ เด่วลองหามาเปลี่ยนดูก่อน ไม่รู้ที่ใหนมีขายมั่ง(ที่พี่มีมั้ยครับ)
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/10/16, [13:09:10] »

อัปเดตครับ ใชีใด้แล้วครับ ซีลเสื่อมตามที่คาดไว้จริงๆ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์