Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องตู้เลื้ยงครับ  (อ่าน 915 ครั้ง)
sodanamm ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 15/09/16, [13:50:52] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

รบกวนสอบถามเรื่องตู้เลื้ยงหน่อยครับ
ระหว่างตู้เลื้ยงแบ่งช่องแบบช่องใครช่องมัน กับ ตู้เลื้ยงแบ่งช่องที่มีหวีด้านล่างที่น้ำวนกันได้
มีข้อแตกต่าง หรือข้อดี - ข้อเสียอย่างไรบ้างครับ
พอดีผมมือใหม่ กำลังจะซื้อตู้เลื้ยงครับผม

ขอบคุณมากครับ
unnock ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 16/09/16, [13:09:42] »

ตู้เลี้ยงแบบแบ่งช่องใครช่องมันนี่คือ น้ำไม่สามารถไหลผ่านระหว่างตู้ได้นั้นก็คือ ต้องใส่อ๊อกซิเจนในแต่ละช่อง  แต่ถ้ามีหวีก็คือน้ำสามารถไหลผ่านหรือใส่เครื่องปั้มน้ำเพื่อทำระบบน้ำวนได้ครับ   
sodanamm ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 16/09/16, [15:27:47] »

ขอบคุณมากครับ  [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์