Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โกสปลอมเป็นยังไงรับถามผู้รู้หน่อยคับ  (อ่าน 1658 ครั้ง)
Rungkhun ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 07/09/16, [21:21:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอสอบถามพี่ๆผู้รู้หน่อยครับอยากรู้ว่าโกสปลอมเป็นยังไงคับ.  เห็นที่โพสขายกันมีแต่โกสแท้คีบ.
ขอบคุณคับ [เอ๊ะ!!!]
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/09/16, [22:05:56] »

ขอสอบถามพี่ๆผู้รู้หน่อยครับอยากรู้ว่าโกสปลอมเป็นยังไงคับ.  เห็นที่โพสขายกันมีแต่โกสแท้คีบ.
ขอบคุณคับ [เอ๊ะ!!!]

มันเป็นความกำกวม ของการใช้ภาษาไทยครับ คำว่า โกสต์แท้ จริงๆ แต่ก่อนใช้ในการพูดถึง

โกสต์ สี ดำ แดง ขาว ซึ่งเป็นโกสต์รุ่นแรกๆ ที่เข้ามาในเมืองไทย และ มีการบรีดกันได้ในตลาดสวยงามโลกครับ

แต่ระยะหลัง คำว่า แท้ มีการนำเอามาใช้ กับ กุ้งโกสต์ ที่ผสมแล้วจะออกลูกมา เป็นเเพทเทิร์น โกสต์เสมอ

ดังนั้น  ทุกคนเลยใช้คำว่า แท้ กันหมดครับ
Rungkhun ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 12/09/16, [23:43:24] »

ขอบคุณคับที่ให้ความรู้หายสงสัยเลยคับ😊
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์