Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามการเลี้ยงลงเดินครับ  (อ่าน 1304 ครั้ง)
amorn17 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 25/08/16, [01:59:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ถ้าเลียงในกระบะหรือกล่องฝาเปิดม ีวิธีจัดการน้ำยังไงบ้างครับ ใส่เครื่องกรองก็กลัวดูดตัวเล็กไป เพราะเวลาใส่อาหาร กุ้งเค้าจะแทะละมันก็จะกลายเป็นเศษตามพื้นน่ะครับ เปลี่ยนถ่ายน้ำ ก็กลัวจะมีผลกับการลอกคราบ  [on_007] ตอนนี้ตายไปสองตัวละครับ น้ำใสอยู่ แต่มีตะกอนอาหารเม็ดหล่นอยู่พอสมควรครับ กุ้งหงายท้องเหมือนไม่มีแรง นอนนิ่งได้สักครึ่งวันแล้วสุดท้ายก็จากไปครับ ปล.เวลาให้อาหารสด ถ้ากินไม่หมดใน20นาทีผมตักออกตลอดครับ ที่แช่ทิ้งไว้แค่อาหารเม็ดของคันโช(1เม็ดต่อตัว แต่ไม่เคยหมดครับ) ครึ่งวันตักออกทีครับถ้าแทะไม่หมด ท่านใดพอทราบสาเหตุรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ [แง๊งงง]
berzerker ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 26/08/16, [20:25:10] »

ผมเองก็มือใหม่หัดเลี้ยงครับ โชคดีที่เลี้ยงขนาดลงเดินแล้วรอด
ใส่อ๊อกซิเจนกับต้นไม้น้ำ ผมให้กินหนอนแดงครับ ไม่ได้ให้กินอาหารเม็ดเลย
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/08/16, [22:23:09] »

ผมเองก็มือใหม่หัดเลี้ยงครับ โชคดีที่เลี้ยงขนาดลงเดินแล้วรอด
ใส่อ๊อกซิเจนกับต้นไม้น้ำ ผมให้กินหนอนแดงครับ ไม่ได้ให้กินอาหารเม็ดเลย

[/qขอบคุณครับ พอดีผมไม่ค่อยได้อยู่ดูด้วย เดี๋ยวจะลองใส่ไม้น้ำดูครับ ทุกทีจะทิ้งอาหารเม็ดไว้ละกลางคืนค่อยมาตักออก
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 28/08/16, [22:24:57] »

[/qขอบคุณครับ พอดีผมไม่ค่อยได้อยู่ดูด้วย เดี๋ยวจะลองใส่ไม้น้ำดูครับ ทุกทีจะทิ้งอาหารเม็ดไว้ละกลางคืนค่อยมาตักออก
ว่าแต่กล่องฟ้าๆนั้นอะไรเหรอครับ กรองรึเปล่าครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์