Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไบรท์ออเรนท์ มีจุดขาวเล็กๆ ที่หัวครับ  (อ่าน 755 ครั้ง)
motivation ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/08/16, [13:35:16] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเป็นมือใหม่หัดเลี้ยงกุ้งสาย P ครับ สอบถามผู้รู้หน่อยครับผม
ผมเพิ่งซื้อไบรท์ออเร้นท์มา แล้วเพิ่งมาสังเกตว่าที่เปลือกตรง
บริเวณหัว จะมีจุดขาวเล็กๆ กระจายอยู่เต็มเลย ไม่ทราบว่าผิดปกติ
หรือเปล่าครับ หรือเป็นโรคอะไรหรือเปล่า และผมควรจะต้อง
ทำอย่างไรครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับผม

ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/08/16, [22:34:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ไม่ได้เป็นปัญหาอะไรครับ เป็นลวดลายปกติ ที่เกิดขึ้นได้ เนื่องจากเปลือกกุ้งมีสีไม่เข้มจัด เท่านั้นครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์