Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่าทำไมเลี้ยงปลาในบ่อปูนไม่มีต้นไม้ ไม่มีอ๊อกทำไมไม่ตายครับ  (อ่าน 1537 ครั้ง)
Backba ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 17/08/16, [11:13:22] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือเลี้ยงปลาแรด 1 ตัว ในบ่อปูนมานานมากแล้ว เกือบ10ปี ไม่เคยใส่ต้นไม้ ไม่เคยใส่อ๊อก สงสัยว่าทำไมมันไม่ตายครับ มันมีระบบการกำจัดของเสียยังไงครับ น้ำก็ไม่ค่อยเปลี่ยน 2-3 สัปดาห์เปลี่ยนที ปลาหางนกยูง ปลาสอดอีกครับ ไม่ได้เลี้ยงในบ่อบัวนะครับ เลี้ยงไว้ในโอ่งธรรมดา ก็ไม่ยักกะตาย ขยายพันธ์อีกต่างหาก  hide1
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/09/16, [01:53:16] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พวกนี้ฮุบอากาศได้โดยตรงครับ ส่วนเรื่องของเสีย ถ้าพื้นที่ของบ่อมีขนาดเหมาะสมกับตัวปลาไม่แคบไป มันก็มีการย่อยสลายไปเองได้ทัน
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์